ท้อง5เดือนน้ำหนักขึ้นแค่2โลผิดปกติไหมคะ. ท้องเล็กด้วย

10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตลอดท้องแรกเราน้ำหนักขึ้นแค่8กก ตอนนี้ท้องสอง ไม่ผิดค่ะเราขึ้นโลเดียวเอง ปรกติ65กก.ตอนนี้ 23วีค 66.5 กก. หมอบอก.นน.น้องตามเกณฑ์ดีค่ะไม่ต้องกังวล 🤗🤗

อ่านเพิ่มเติม

หาหมอฝากครรถ์หรือยังครับ ผมไม่ใช่ผู้เขี่ยวชาญและไม่เห็นผลตรวจ แต่ก็รู้สึกว่าน้ำหนักคุณแม่ขึ้นน้อยไปหน่อยนะครับ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

ดูที่น้ำหนักน้อง และขนาดตัว เรื่องอื่นจะเล็กใหญ่ น้ำหนักมากน้อยไม่เป็นไรค่ะ ขอแค่น้องตามเกณฑ์

ท้องแรก นน. เราขึ้นเกือบ20โล ท้องสอง นน. ขึ้นมาแค่3โล แต่ท้องใหญ่ ก่อนท้อง นน. 67.2 ตอนนี้ท้อง7เดือน นน. 70.2

อ่านเพิ่มเติม

ไม่ผิดปกติค่ะถ้าน้องโตตามเกณฑ์ บ้านนี้ 23 w น้ำหนักเพิ่มขึ้นมา1โล แต่น้องหนัก676กรัมแล้ว

ไม่ผิดปกติครับ ภรรยา 6 เดือน น้ำหนักเท่าเดิมน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ครับ

ถ้าน้ำหนักเด็กตามเกณฑ์ ก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

บ้านนี้ท้อง6เดือนนำ้หนักขึ้น2กิโลกว่าเอง

TapFluencer

หมอว่าน้องโตตามเกณฑ์มั้ยคะ