13 ตอบกลับ

สูตรบ้านนี้ทาน งาดำคั่วบด 2 ช้อนโต๊ะ+เม็ดเก๋ากี๋ 15 เม็ด + พุทราจีน 1 ลูก ทุกเช้าค่ะ ลูกแข็งแรง นน ดี แม่ไม่เจ็บป่วยง่าย และ นน ลงลูกด็วยค่ะ แม่น้ำหนักไม่ค่อยขึ้น ;)

VIP Member

อาหารหลากหลายที่มีประโยชน์ ครบ 5หมู่ เน้นกลุ่มโปรตีน เนื้อ นม ไข่ ผัก ผลไม้ค่ะ แป้งกับของหวาน ลด ละ เลิกค่ะ รับรอง ลูกแข็งแรงสมบูรณ์ค่ะ

กล้วย ไข่ นม ทานอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ ปล.ทางแอปก็มีบทความข้อมูลแนะนำดีๆเยอะแยะเลยค่ะ ลองดูนะคะ^^

ทานนมแล้วอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ ในแอฟยังช่วยบอกด้วยการทานอาหารไตรมาส1-2-3 เข้าไปดูนะค่ะ

ขอบคุณคะ 🙏❤

VIP Member

3เดือนแรกแม่ยังไม่ต้องบำรุงนะคะ น้องมีอาหารของน้องอยู่ค่ะ ไม่ลงน้องจะลงแม่แทน 😊

ขอบคุนค่าา. ❤❤🙏🙏🙏

ขอบคุนทุกความคิดเห็นคะ จำนำมำใช้ในชีวิตประจำวัน. ขอบคุนคะ ❤❤🙏🙏

กินอาหารให้ครบ5หมู่ สำคัญเลยก็กินยาตามที่หมอจ่ายทุกวันค่ะ^^

นมให้ทานรสจืดนะคะ นักโภชนาการของรพ.แนะนำมาค่ะ

VIP Member

กินกล้วยน้ำว้า คู่ กับนมตราหมี ก็ได้คะ น้ำหนักดี

นมหมีสีชมพูค่ะโฟเลตสูงละก็ทานอาหารให้ครบ5หมู่