15 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่ใช้อะไรทาเลยค่ะ คันก้อเกาเบาๆหรือลูบๆเอา ส่วนมากคันแล้วลูกชายจะเกาให้เราเอง ตอนนี้ท้อง2แล้วค่ะ เหลือเวลา6วันก้อกำหนดคลอด ยังไร้วี่แววที่จะออก คนแรกคลอดออกมาแล้วท้องก้อไม่ลายนะคะ สิ่งที่ลายก้อคือลายช่วงก้นกับขานิดเดียวเลยค่ะ

ดีจังคะ บ้านนี้คันไม่ไหวเลยจร้า ลูบๆก้อไม่หายคัน 🤣🤣

เข้า8เดือน คันเหมือนกันค่ะ จากไม่เคยคันพยายามไม่เกา บางทีใช้มือจิกแบบเบาๆให้หายคัน ไม่ได้จิกแรง เหมือนสะกิดๆตรงที่คัน บรรเทาได้ค่ะ5555 รู้สึกคันก็โบกครีม ตอนนี้ยังรอด ยังไม่แตกจ้า กลัวท้องลายมาก😂😂

ยังรอดเหมือนกันคะแต่กลัวคันมากๆอดเกาไม่ได้แล้วจะไม่รอดนี้แหละคะ 😁😁

ใช้เกลือขัดผิวเวลาอาบน้ำค่ะ ขัดเบาๆ และทาครีมโลชั่นปรกติค่ะ ผิวมันตึงขยายไวทำให้คันและแตก ท้อง3คนและคนที่4ในท้องค่ะ ช่วยให้ ไม่แตกและไม่คันเลย ถึงแตกก็น้อยมาก ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะเดี๋ยวจะลองทำดูคะ ทาทั้งออยทั้งครีมเอาไม่อยู่คะ 🥰🥰🥰

ทาออยแล้วผื่นขึ้นเยอะกว่าเดิม เหมือนจะแพ้ออยเลย เลยหยุดใช้ไปเลย แต่ตอนนี้ท้องแห้งเป็นขุยเพราะไม่ได้ใช้อะไรเลย แถมผื่นก็ยังไม่หายด้วยค่ะรู้สึกคันมาก

บางยิบๆๆทาครีมทาออยก้อยังคันอยู่ บางทีทนไม่ไหวมีแอบเกาบ้าง 😁😁

เป็นเหมือนกันค่ะ ปกติจะคันนมเกาจนเเตกกับขา พึ่งมาคันท้องช่วงนี้พยายามไม่เกาละนะเเต่คันมากกลัวเเตกลาย

ปกติไม่คันคะ ทาออยทาครีมตั้งแต่รู้ว่าท้อง พอเข้าเดือนที่แปดเท่านั้นแหละคันมากๆๆ ออยกับครีมก้อเอาไม่อยู่คะตอนนี้ 🥰🥰

TapFluencer

ทาออยหลังอาบน้ำดูนะคะ ของเราทาออยหลังอาบน้ำนวดสปาเบาๆขี้ไคลตรงท้องออกมา55555 ท้องน่าจะขยาย ผลัดเซลล์ผิวเเน่ๆ

ทาออยหลังอาบน้ำทุกครั้งเลยคะแม่ แต่เหลือสปาผิวต้องลองดูคะ 🥰🥰🥰

มาเบบี้ออยล์บ่อยๆค่ะหรือโลชั่นสำหรับเด็กก็ได้ ทาเช้ากลางวันเย็นเลยค่ะ พยายามไม่เกาเดี๋ยวแสบผิวนัคะ

แม่รองใช้คารามายดูก็ได้นะคะเผื่อช่วยได้ ถ้าโลชั่นเอาไม่อยู่ อาจจะคันเพราะสาเหตุอื่นก็ได้ รองดูนะแม่

บ้านนี้เกาเลยค่ะ ลูบยังไงก็ไม่หาย เเต่จะคันบริเวณแก้มก้น ลงมาขาค่ะ ตอนนี้คลอดน้องออกมา ตูดลายมาก555

บ้านนี้คันตรงท้องเลยจร้า อยากเกามีแต่คนห้าม 🤣🤣

บ้านนี้ใช้ผ้าขนหนูเนื้อหยาบถูเบาๆท้อง2แล้วไม่แตกเลย แต่ควรทาโลชั่นหรือออยก่อนใช้ผ้าถูนะคะ

เดี๋ยวลองดูนะคะแม่ 🥰🥰

บ้านนี้ไม่มีอาการคันเลยค่ะ แต่ปวดหลังนี่เกินจะบรรยายแล้ว😔😔😔

สู้ๆนะคะคุณแม่✌️✌️