29 ตอบกลับ

41wแล้วหาหมอดีกว่าค่ะ. อายุครรภ์ถ้าเกิน40wหมอน่าจะเร่งคลอดหรือผ่าให้แล้วนะค่ะ. อายุเกิน40wโอกาสที่สายรกสายสะดือที่ใช้ลำเลียงสารอาหารให้ลูกอาจเสื่อมได้นะค่ะ

หาหมอค่ะ ปกติแล้วถ้าเกิน40weeksหมอต้องฉีดยาเร่งคลอดหรือผ่าคลอดให้แล้วนะค่ะเพราะหลัง40weeksไปแล้วสายรกสายสะดือที่ลำเลียงสารอาการไปให้ลูกอาจมีโอกาสเสื่อมได้

รีบไปหาด้วนเลยค่ะ เป็นเหมือนกันเลย ท้องแข็งอย่างเดียว ไม่มีอาการอย่างอื่น เลยลองไปหาหมอตอนตี 2 สรุป คลื่นหัวใจน้องเต้นเบาโดนผ่าฉุกเฉินเลยคะ

ถี่ค่ะ ทุกๆ5 นาทีเลย ถ้าให้ดีไปหาหมอเลยค่ะคุณแม่ เพื่อความอุ่นใจนะคะ

ไปค่ะ ใกล้จะคลอดดแล้ว อายุครรภ์เลยกำหนดแล้ว ถ้าปากมดลูกไม่เปิด ลองขอคุณหมอผ่าค่ะ เพราะกลัวน้องจะสำลักขี้เทาหรือน้ำคล่ำได้ค่ะ

หาหมอเลยค่ะ บ้านนี้ตอนจะคลอดไม่มีอาการอื่นนอกจากท้องแข็ง พอไปถึงปากมดลูกเปิด 3 เซนค่ะพอเช้ามาก็คลอดเลย คลอดตอน 36+3

เป็นกังวลเหมือนกันคะ เหลืออีก 5 วัน จะครบ 40 W แต่หมอก็บอกว่าถ้ายังไมเจ็บท้องคลอดจะนัดไปนอนโรงพยาบาลคะ

ดิฉันเกินมา6วันแล้วว ปากมดลูกยังม่เปิดเลยคร้ะ แต่หมอนัดตรวจภายในวันที่25นี้

40Wไปก้ไม่ดีแล้วค่ะแม่ สายรกลูกอาจเสื่อมได้แม่รีบไปหาหมอนะค่ะ

VIP Member

เคยอ่านในสมุดสีชมพู ถ้าเกิน 40w ก็ต้องไปหาหมอแล้วนะคะ

หมอน่าจะต้องทำอะไรสักอย่างแล้วนะคะ ปล่อยได้ยังไง