44 ตอบกลับ

ไปตรวจอีกครั้งหน้าจะได้คำตอบจากแพทย์อย่างชัดเจน แพทย์จะทำการวัดคำนวณ ตามน้ำหนัก รวมถึงขนาดครรภ์จากค่าที่วัดจากยอดมดลูกถึงปลาย ไม่ต้องกังวลค่ะ

ลูกดิ้นหรือยังคะแม่? บ้านนี้16สัปดาห์กว่าๆคนทักว่าท้องเล็กมากๆ และลูกก็ยังไม่ดิ้นทั้งที่บางคนก็ดิ้นแล้ว.. กังวลจังค่ะ?

ยังไม่ถึงกับดิ้นขนาดนั้นคะแต่ตอดทีรู้สึกชัดมาก

บ้านนี้8เดือนแล้ว ยังไม่โตเท่านี้เลย แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์จ้า

ของเรารอ10ส.ค.หมอนัดซาว เราก็ตื่นเต้นไปสิ รอคอยวันที่จะได้ซาว😍

รู้ตอน16วีคค่ะ ซาวเจอแล้ว เจาะเลือดเฟิมอีกทีก็ผู้ชายจ้า

VIP Member

ใม่เล้กค่ะ ใหญ่ค่ะ ถ้าน้องใม่หนีบก้เห้นเพศชัดค่ะ

ใหญ่ค่ะ น่าจะใหญ่เพราะแม่มีพุงอยู่แล้วตั้งแต่แรก

ไม่น่าใช่นะคะปติน้ำหนัก38 ตอนนี้45แล้ว

VIP Member

น่าจะเห็นชัดนะคะ บ้านนี้เห็นชัดตั้งแต่17 Wk.ค่ะ

ใหญ่อยู่ค่ะ น่าจะเป็นผู้หญิงนะค่ะคุณแม่

19-20 จะชัดและชัวร์ค่ะแม่ ถ้าน้องไม่หนีบไว้