5 ตอบกลับ

VIP Member

อันตรายเรื่องอะไรคะ ขนาดท้องแม่ไม่มีผลค่ะ ถ้าลูกโตกว่าเกณฑ์ แล้วแม่ไม่มีภาวะเบาหวาน ก็ปกติค่ะ ส่วนใหญ่ เด็กจะโตกว่าเกณฑ์ทั้งนั้นนะคะ

ขอบคุณคะ

อยู่ที่ว่าคุณแม่เป็นเบาหวานรึป่าว?….คุณพ่อหรือคุณแม่เป็นคนตัวใหญ่รึป่าว?…ใหญ่ตามพันธุกรรมไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

เราก็เป็นค่ะลูกน้ำหนักกับความยาวเลยเกณฑ์คุณ​หมอก็ไม่ได้บอกว่าผิดปกติอะไรนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เราท้องเล็กน้ำหนักลูกในครรภ์โตกว่าเกณฑ์หมอก็ไม่ได้ว่าอะไรนะคะ

ขอบคุณคะ

6เดือน5วันท้องออกแค่นี้ค่ะขนาดท้องที่2แต่น้ำหนักน้องตามเกฑคะ

ขอบคุณครับ