46 ตอบกลับ

ใหญ่ค่ะ ใหญ่กว่าบ้านนี้ที่กำลังจะ 7 เดือนอีก ขนาดของท้องและน้ำหนักตัวของแม่ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเจริญเติบโตและความแข็งแรงของทารกในครรภ์ค่ะ ถ้าซาวด์ดูแล้วหมอไม่ได้ว่าอะไรเรื่องขนาดหรือนน.ตัวลูก ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ

ท้องเล็กหรือใหญ่ไม่สำคัญนะคะ ถ้าคุณหมอบอกว่าลูกเราปกติตามเกณฑ์ก้อพอคะแม่ คุณหมอบอกแม่บ้านนี้ว่าอย่าคิดมาก มันจะส่งผลเสียต่อลูกในท้องได้ คนเรามีรุปร่างต่างกันคะ

ท้องจะใหญ่จะเล็ก ไม่เกี่ยวกะ ลูก ลูกค่ะ ขึ้นอยู่กะสรีระของแม่ บางคนท้องออกมากทั้งที่อายุครรภ์น้อย บางคนท้องแทบไม่ออก

ท้องเล็กตรงไหนคะคุณแม่ 25วีคเองใหญ่ขนาดนี้ไม่เล็กหรอกค่ะ ท้องกลมเหมือนเราเลย เราได้ลูกชายค่ะ

ถ้าบอกว่าเล็ก แม่จะทำยังไงคะ? จะกินเยอะกว่านี้หรอ โฟกัสที่น้ำหนักน้องดีกว่าค่ะ

ลูกดิ้นตอนกี่เดือนค่ะบ้านนี้ท้องได้17สัปดายังไม่ดิ้น

ไม่เล็กนะคะ บ้านนี้31wเเล้วเล็กกว่าเเม่มากๆค่ะ ท้องเเรก

น้ำหนักลูกตามเกณฑ์. ท้องเล็กหรือใหญ่ก็ไม่สำคัญจ้า

VIP Member

ใม่เลกน้ะค้ะ ใหญ่เท่าบ้านนี้ตอน7เดือนเลย

VIP Member

ไม่เล็กจ้าแม่บ้านนี้29วีคใหญ่แล้วจ้า