ท้อง4เดือนท้องเล็กมาก ขนาดไหนคะ เครียดเรื่องนี้อีกแล้วค่ะมีคนทักว่าท้องเล็กมากเล็กกว่าคนท้อง4เดือนอีก

ท้องเราก็ประมาณในรูปอ่ค่ะเราเป็นคนตัวเล็กมากก่อนท้องน้ำหนักแค่ 41 กก.ตอนนี้ก็ตั้งครรภ์ได้ประมาณ 25W น้ำหนักก็ขยับขึ้นมาตอนนี้อยู่ที่ 48 กก.คือตอนนี้เริ่มกลับมาเครียดอีกแล้วค่ะเรามีอาชีพค้าขายค่ะตอนนี้ก็ยังขายอยู่แล้ว มีคนทักว่าท้องหรอ หรือมีคนตั้งครรภ์เหมือนกันมาซื้อของแม่ เค้าถามเราว่าท้องได้กี่เดือนแล้วเราก็ตอบว่า 6 เดือนแล้วค่ะ เค้าก็บอกทำไมท้องเล็กจังลูกป้า 4 เดือน เองใหญ่มาก เราก็เหลือบไปมองท้องเค้าก็ใหญ่จริงนะแลใหญ่กว่าเราด้วยแต่ตัวเค้าก็น่าจะแลน้ำหนักเยอะกว่าเราด้วย คือเคยกังวลเรื่องนี้แล้วต้องกลับมากังวลอีก เห้อ แม่ๆบ้านอื่นเป็นไหมค่ะมีคนมาทักแบบนี้แล้วเราก็เอาเก็บมาคิด น้ำหนักเราก็ขึ้นไม่เยอะหมอนัดก็ 6 สัปดาห์/1ครั้ง แล้วเดวนี้ก็มีอาการแปลกๆร่วมด้วย เช่นมีน้ำใสๆไหลออกมาแต่ไม่เยอะ ปวดท้องแถวข้างๆปวดหลังจนบางทีเดินไม่ไหว เป็นเหมือนกันไหมค่ะ

97 ตอบกลับ

ท้องใหญ่ใช่ว่าลูกจะตัวใหญ่ แม่ท้องเล็กลูกออกมา นน.อาจตะ3โลก็ได้นะคะ เจอมาเยอะ

เดี๋ยวนี้หมอแนะนำให้นน ขึ้นเฉลี่ยเดือนละ1กก แต่เอาจริงๆก็เกินนิดหน่อยจะดี

บ้านนี้6เดือนเหมือนกันจราท้องเล้กเหมือนกันปวดเอวปวดท้องข้างซ้ายตลอดจรา

ไม่ต้องเครียดคะ บางคนก็ท้องออก บางคนก็ไม่ออกคะ ออกอีกทีเกือบๆ 7-8 เดือนค่ะ

คุณเเม่ตัวเล็ก... ท้องก็จะประมาณนี้ล่ะจร้า... ไม่ต้องกังวลนะคะคุณเเม่❤

ใหญ่กว่าเราท้อง5เดือนอีกคะ..เรา5เดือน นน ขึ้นมา2โลเอง ขนาดท้องที่3แล้ว

ถ้าอัลตร้าซาวด์แล้วน้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์ก็ไม่มีปัญหาหรอกค่ะ

VIP Member

ถ้าตอนไปอัลตร้าซาวแล้วขนาดเด็กปกติตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องสนใจค่ะ

หนูก้อนน. 41 ค้ะตอนนี้ ท้อง 9 วีคแร้ววว หมอบอกต้องให้ได้ 46 กก.ค่ะ

หนู 7 เดือน ใหญ่กว่านิดเดียวเอง ถ้าคนไม่สังเกตก็จะไม่รู้เรย