ใครมีวิธีคลายเครียดแนะนำไหมค่ะ

ท้องอ่อนๆ มีเลือดออกบ้างนิดหน่อย แต่กังวลตลอด ใครมีวิธีผ่อนคลายดีดีไหมค่ะ

3 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

คุณหมอบอกมั้ยคะว่าเป็นอะไร ช่วงเราท้องอ่อนๆก็เลือดออกเหมือนกันหมอเจอเนื้องอกที่ปากมดลูก หมอบอกว่าไม่ได้เป็นเนื้อร้ายมันเป็นติ่งๆประมาณ 1 เซ็นปล่อยไว้ได้ถ้าใันไม่ใหญ่ขึ้น เราเลือดออกอยู่สัปดาห์ที่ 9-15 ออกซึมๆไม่มาก ตอนนี้ 28 สัปดาห์เลือดก็หยุดไหลแล้ว แต่ทุกครั้งที่เข้าห้องน้ำก็ยังต้องสังเกตยังคงหลอนอยู่ ทั้งๆที่หมอบอกว่าไม่เป็นไรถ้าเลือดออกเยอะๆแบบต้องใส่ผ้าอนามัยนั่นที่ต้องกังวล และหมอบอกยังจะมีโอกาสเลือดไหลอีกนะถ้าท้องโตขึ้น เราพยายามไม่คิดมากทำได้แต่นี้อะคะ สู้ๆนะคะ

อ่านเพิ่มเติม
6y ago

พยายามนอนค่ะ ขอบคุณนะคะ ทานยากันแท้งด้วยค่ะ รอลุ้น 6สัปดาห์ค่ะ

นอนคะคุณแม่ นอนให้เยอะๆ หาหนังสือหรือดูหนังให้ผ่อนคลายนะคะ พยายามไม่เครียดแล้วทุกอย่างจะผ่านไปคะ ปล.เคยผ่านเหตุการเหมือนคุณแม่มาแล้วคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-45890)