27 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ทานค่ะ อยากมาก สามีเเละเเม่สามีไม่ได้ว่าอะไร เค้าเน้นให้เรากินได้ค่ะ. เเต่ต้องระวังเรื่องท้องเสียนะคะ. ไตรมาสเเรกทานเกือบทุกวันค่ะ ไตรมาส 2 เริ่มทานไม่ได้เเล้วเหม็นกระเทียมรุนเเรงค่ะ กินนิดเดียว กลิ่นกระเทียมคือฟุ้ง. ทุกวันนี้ 5 เดือน นานๆทีจะทานค่ะ เพราะยังเหม็นกนะเทียมอยู่.

VIP Member

ปกติช่วงท้อง เราจะเปราะบางกว่าปกตินิดหนึ่งค่ะ คือถ้ากินอาจจะท้องเสียง่ายกว่าปกติ ถ้าใจมันอยากจริงๆ ก็หาร้านที่สะอาดๆ ค่ะ หรือไม่ก็ทำเองเลย ส่วนปูดองถ้าดิบ เลี่ยงได้ก็ควรเลี่ยงค่ะ

เพิ่งจะกินเสร็จเลยค่ะ🤣 กลิ่นมันหอมยั่วยวนใจ ช่วงนี้ต้องรีบกินก่อนค่ะ เดี๋ยวลูกคลอดออกมากินนมแม่แล้วจะอดไปยาวๆเลยค่ะ

กินได้ค่ะแต่อย่าบ่อยมากนัก...เน้นร้านที่ทำสะอาดหน่อยนะค่ะแม่ บ้านนี้ก็ชอบทานค่ะ😊

ทานได้ค่ะแต่ประมาณไม่เยอะเกินไปบ้านนี้7เดือนกว่าแล้วยังกินอยู่เลยแต่นานๆกินที

VIP Member

ทานได้ค่ะ แต่ต้องสะอาด ปลาร้าต้มสุก ไม่เผ็ด แล้วก็ไม่ใส่ผงชูรสด้วยค่ะ

ทานได้ค่ะ ปลาร้าต้องสุกและรสไม่จัดมากค่ะ บ้านนี้ทานบ่อยค่ะ

ทานได้แต่อย่าทานเยอะเอาแค่หายอยากก้อพอปลาปร้าต้องสุกนะคะ

VIP Member

กินได้ค่ะ อย่าบ่อย ปลาร้าต้องสุกเด้อ อย่ากินปูดองดิบ

32 w จัดตำปูปลาร้าไปเมื่อวาน อดทนมานาน 🤣 อยากมากกกกกกก