23 ตอบกลับ

แนะนำว่าให้ทานผักผลไม้ค่ะช่วยได้ ถ้าอึไม่ออกอย่าเบ่งแรงค่ะ เดี๋ยวน้องหลุด

ดื่มนมแพะ จมูกข้าวไรซ์เบอร์รี่ ดื่มน้ำเยอะๆ กินผลไม้เยอะๆ ช่วยได้จริงๆคะ

บ้านนี่ก็เป็นค่ะ เลยดื่มน้ำเยอะๆ กินมะละกอสุกกับแก้วมังกร ช่วยได้ค่ะ😊😊

TapFluencer

พยายามกินนมเปรี้ยว โยเกิร์ต. หรือผลไม้ค่ะแม่ ช่วยได้เป็นอย่างดีเลยค่ะ

ค่ะ😊

ทานผัก ผลไม้ อาหารที่ช้วยเรื่องระบายคะ ดื่มน้ำเยอะๆๆ

ขอบคุณมากคะแม่

เปลี่ยนมาทานนมแพะ ผัก ผลไม้ ดื่มน้ำเยอะๆคะ ช่วยได้มากก

อีกเสียงค่ะ ทานนมแพะบวกกับจมูกข้าวไรเบอรี่ ถ่ายปกติท้องไม่อืดเลยค่ะแม่ อย่าลืมทานผักผลไม้ด้วยนะคะ

แอปเปิ้ลเขียว อะโวคาโด้ น้ำมะเขือเทศค่ะ ช่วยได้เยอะเลย

บ้านนี้กินนมดีน่า ไม่ก็กินกล้วยค่ะ

จะลองเปลี่ยนนมดูคะแม่ ขอบคุณนะคะ

กินผัก กินกล้วย กินโยเกิร์ต ช่วยได้ค่ะ

บ้านนี้กินผลไม้ กล้วย+มะละกอสุก