36 วีคแล้วนับถอยหลังรอลูกสาวแล้วค่ะกำหนดคลอด23พย.

ท้องยังไม่แตกลาย ไม่มีส่วนไหนแตกลาย ไม่เคยใ้ช้ครีมทาท้องเลย เป็นคนหน้าท้องบางค่ะ ซาวด์ล่าสุดตอน 35 วีคน้ำหนักลูก 3100 กรัม หมอนัดอีกทีตอน 37 วีคค่ะ มีอาการเจ็บเตือนเล็กน้อยแค่บางวัน ปวดหน่วงบริเวณเชิงกราน บรรเทาอาการด้วยการเดินน้อยลง อาบน้ำอุ่น น้ำหนักแม่ขึ้นรวม 14.2 กิโลแล้ว คาดว่าจะขึ้นอีกเรื่อยๆ แม่ยังทานอาหารได้ดี ไม่มีอาการท้องผูกเลย มีแค่นอนตอนกลางคืนไม่ค่อยหลับ แม่นอนตอนกลางวันเอาค่ะ เพราะกลางวันกินยาบำรุงจะง่วงและหลับง่าย ขอให้แม่ๆที่ใกล้คลอดเหมือนกันนี้ มีสุขภาพแข็งแรง รอเจ้าตัวน้อยไปพร้อมๆกันนะคะ😊😊

39 ตอบกลับ

บ้านนี้นึกว่าจะรอด แตกตอน37+1

แม่ท้อง 3 แล้วค่ะ สองท้องแรกก็ไม่แตกค่ะ ท้องนี้ปัจจุบัน 36+6 ก็ยังไม่แตกค่ะ ก็คงต้องลุ้นกันไปถึงคลอดค่ะ อาจจะแตกก็ได้

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ

บ้านนี้ได้ลูกสาวค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย🥰

ลุ้นไปด้วยกันค่ะแม่ ทางนี้มีเจ็บเตือนมาให้ตื่นเต้นทุกวันเลยค่ะ ตั้งใจจะคลอดเองทำหมันด้วยค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

สู้ๆค่ะแม่

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่ะ ✌️

สู้ๆค่ะแม่ มีเจ็บเตือนมาให้ตื่นเต้นทุกวันเลย

ท้องสวยจังเลย อิจฉาค่ะ

เรานี่ท้องแรก แตกเฉพาะต้นขา 31 w ขอให้น้องแข็งแรงนะค่ะ

เหมือนท้องแฝดเรยคะ

ไม่ได้บำรุงอะไรพิเศษค่ะ ทานข้าวปกติ 3 มื้อทานยาบำรุงที่หมอให้มาทุกวัน ดื่มนมวันล่ะ 2 กล่องแค่นี้ค่ะ

นึกว่าท้องแฝดค่ะ

เหมือนกันค่ะยังว่าจะไม่เอาน้องค่ะ เพราะโควิด น้องทะลุยามาเลยค่ะ

ช/ญคะแม่

ขอบคุณมากค่ะแม่☺️☺️