36 วีคแล้วนับถอยหลังรอลูกสาวแล้วค่ะกำหนดคลอด23พย.

ท้องยังไม่แตกลาย ไม่มีส่วนไหนแตกลาย ไม่เคยใ้ช้ครีมทาท้องเลย เป็นคนหน้าท้องบางค่ะ ซาวด์ล่าสุดตอน 35 วีคน้ำหนักลูก 3100 กรัม หมอนัดอีกทีตอน 37 วีคค่ะ มีอาการเจ็บเตือนเล็กน้อยแค่บางวัน ปวดหน่วงบริเวณเชิงกราน บรรเทาอาการด้วยการเดินน้อยลง อาบน้ำอุ่น น้ำหนักแม่ขึ้นรวม 14.2 กิโลแล้ว คาดว่าจะขึ้นอีกเรื่อยๆ แม่ยังทานอาหารได้ดี ไม่มีอาการท้องผูกเลย มีแค่นอนตอนกลางคืนไม่ค่อยหลับ แม่นอนตอนกลางวันเอาค่ะ เพราะกลางวันกินยาบำรุงจะง่วงและหลับง่าย ขอให้แม่ๆที่ใกล้คลอดเหมือนกันนี้ มีสุขภาพแข็งแรง รอเจ้าตัวน้อยไปพร้อมๆกันนะคะ😊😊

39 ตอบกลับ

23พฤศจิกายนเหมือนกันค่ะ ผู้ชายแต่ลูกยังตัวเล็กอยู่

ถ้าหมอแจ้งว่าน้ำหนักตามเกณก็ไม่มีอะไรต้องห่วงค่ะแม่ น้องโตมาจากในท้องไม่ค่อยดีหรอกค่ะสู้น้ำหนักตามเกนออกมาโตข้างนอกดีกว่า อดทนอีกนิดจะได้เจอตัวน้อยแล้ว สู้ไปด้วยกันค่ะแม่

แม่บ้าน​นี้แตกหนักมากจ้า37+2ยังไม่รู้​น้ำหนัก​เลย

แม่บ้าน​นี้​ก็​ท้อง3จร้า​ มาแตกท้อง2กับ3นี้แหละ​แม่ดิ้น​เก่งมากจ้า

Super Mum

พักผ่อนเยอะๆ นะคะแม่ ขอให้คลอดง่ายๆ ค่ะ

มีเจ็บเตือนมาทุกวันเลยค่ะช่วงนี้ มาให้พ่อกับแม่ตื่นเต้น อยากคลอดเองค่ะเพราะสองท้องแรกคลอดเอง ขอบคุณคำอวยพรนะคะแม่

บ้านนี้กำหนดคลอด22พ.ย แต่ไม่น่าถึงคะ🥰

ไม่น่าจะถึงกำหนดคลอดเหมือนกันค่ะแม่ ช่วงนี้เจ็บเตือนบ่อย พยายามประคับประคองไว้ให้ใกล้กำหนดคลอดที่สุด อยากให้ปอดน้องสมบูรณ์ที่สุดค่ะ ขอให้แม่คลอดง่ายๆนะคะ รอเจ้าตัวน้อยไปพร้อมๆกันค่ะ

บ้านนี้ 22 พย. ลูกสาวเหมือนกันค่า 😍😍😍

อดทนอีกนิดเดียวจะได้เจอหน้าลูกสาวแล้วแม่ มีเจ็บเตือนมาให้ตื่นเต้นทุกวันเลย

อย่าพึ่งดีใจ บ้านนี้แตกหลังคลอด😂😂

ท้อง 3 แล้วค่ะแม่ สองท้องแรกหลังคลอดก็ไม่มีรอยแตกเลยค่ะ ท้องนี้ใหญ่กว่าสองท้องแรกถ้าจะแตกลายแม่ก็รับได้ค่ะ เวลาคันเกาสุดพลังเลยค่ะ ถ้าคันมากบางทีก็ทาแป้งเอาไม่เคยทาครีมเลยค่ะ

ท้องใหญ่มากคะแม่​ คลอดง่ายนะจ้า

วันนี้ครบ 37 วีคแล้วค่ะ หมอนัดไปดูพัฒนาการน้อง ตอน 35 วีคหมอบอกน้ำหนักได้แล้วแต่ขอเวลาให้ปอดสมบูรณ์อีกหน่อย ตั้งใจจะคลอดเองค่ะแม่ ทำหมันด้วยเลยท้อง 3 แล้วค่ะ

เหมือนท้องผุ้ชายเนาะท้องแหลม

อ่อ แม่ท้อง3นี่เองถ้าท้องแรกๆแหลมท้องต่อมาไม่ว่าจะชายรึหญิงก็แหลมตามทุนเดิมคะบ้านนี้ท้องแรกแหลมลุกชายท้องสองมาก็แหลมแต่ได้หญิง 😊

บ้านนี้แตก17พฤศจิกายนนี้คะ่

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ

แม่ท้อง 3 แล้วค่ะ อาการต่างๆก็จะมีมากหน่อย พยายามหาวิธีบรรเทาเอาค่ะ สู้ๆเพื่อสาวน้อย😊😊