27 ตอบกลับ

เรา 5 เดือนยังรู้สึกเบื่ออาหารเลยจ้ากินได้น้อย แต่ก็ต้องพยายามฝืนกินให้ครบทุกมื้อ แม้มื้อนึงจะกินได้ไม่เยอะก็ตาม สู้ๆจ้าแม่

VIP Member

ช่วงไตรมาสแรกจะแพ้ค่ะคุนแม่ ปกติค่ะบ้านนี้ก้เปน ตอนนี้ไตรมาส2แล้วหายแพ้กินได้แล้ว

เป็นค่ะ แต่ต้องกิน ไม่กินจะพะอืดพะอมไม่เลิกค่ะ ลองเป็นมื้อเล็กๆ แต่ทานบ่อยๆนะคะ

เป็นค่ะ...แต่พ้นสามเดือนอาการดีขึ้น...ตอนนี้หิวเกือบตลอดเวลาเลยค่ะ

3เดือนแรกเป็นได้จ้า พอหลังจาก3เดือนอาการแพ้ท้องจะค่อยดีขึ้นจ้า

บ้านนี้กินข้าววันละทัพพีจน4เดือน ตอนนี้กินได้ปกติเเล้วค่ะ

เปนเหมือนกันเรยแต่ตอนนี้10สัปดาห์กินข้าวได้ปกกติแร้วค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะเบื่ออาหารเพลียๆจะนอนอย่างเดียว

เป้นค่ะแต่ก่อนเด่วนี้กินเยอะจะเหมือนแม่หมูล้ะจ้า

มีเหมือนกันค่ะแต่ว่าฝังเข็มยุแต่ก็กล้วมียุนะคะ