เจ็บเตือนใช่ไหมคะ

ท้องที่2 อายุครรภ์ได้ 33สัปดาห์ ที่หมอระบุไว้ แต่ถ้าตามที่เรานับเอง ได้36 สัปดาห์ อาการคือ เราปวดท้อง ปวดบีบท้องแขฌง ยิ่งปวด ลูกยิ่งดิ้น ยิ่งนั่ง ยิ่งปวดร้าวเชิงกรามจนมา พอนอนอาการปวดก็ก็จะคลาย และเป็นอีก นานๆๆที จนมื้อเช้า ปวดมาก นั่งอยู่ในห้องน้ำราบกับพื้น 2ชม. ปวดแสบๆๆขึ้นมา เหมือนเราปวดท้องถ่าย แสบขึ้นมาแล้วร้าวลงไปหาจิมิ ลุกไม่ได้เลย ท้องปั้นขึ้น ยิ่งปั้น ลูกยิ่งดิ้นต่ำลง จนออกจากห้องน้ำได้ มานอน อาการก็เป็นเหมือนเดิม แต่ไม่ถี่ และที่สำคัญ เวลาปวดขึ้นมา 💩จะออกเองอัตโนมัติ กลั้นไม่อยู่ (ออกเหมือน💩หยอด) ท้องแรกเจ็บปุ๊บคลอดเลย เลยไม่รู้ว่าอาการแบบนี้คืออะไรคะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

อาการเหมือนจะคลอดนะแม่