41 ตอบกลับ

บ้านนี้หมอห้ามนะคะ.เพราะเสี่ยงเป็นเบาหวาน.นมเปรี้ยวน้ำตาลเยอะ

ทานได้คะ บ้านนี้ทานจนใกล้คลอดก็ยังทานคะ ทานสลับกับน้ำเต้าหู้

ได้ค่ะเเต่ตั้งสลับ​กับตัวอื่นบ้างน้ะค่ะเพราะน้ำตาลมันสูง​

VIP Member

กินได้ค่ะ แนะนำกินพอหายอยาก น้ำตาลเยอะระวังเบาหวานนะคะ

คะ😅

พี่ที่ทำงานเคยบอกว่าตอนท้องกินนมเปรี้ยวแล้ว น้ำหนักลด

น่าจะจิงคะเราลดลงยุแต่เรากินนมดีน่างาดำกับอื่นเราว่ามันเลี่ยนกินยากเรยลองทานตัวนี้ดูคะ😅

น้ำตาลเยอะ​มาก​ๆ​ค่ะ​ กินสูตร​น้ำตาล​น้อยดีกว่าค่ะ

VIP Member

ได้จ้า แต่อย่าทานเยอะนะ น้ำตาลในนมเปรี้ยวมันเยอะจ้า

คะขอบคุณคะ😁

กินได้ทุกตัวจ้าาาา​ แต่ควรดื่มสลับกับนมจืดค่ะ​

ทานได้ทุกนมค่ะ ถ้าไม่มีเรื่องน้ำตาลขณะตั้งครรภ์

คะ😁

ได้ค่ะ แต่อย่าทานเยอะมากนะคะนํ้าตาลสูงค่ะแม่