56 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะคะ บ้านนี้เมื่อปลายปีที่แล้วก็ยุติการตั้งครรภ์ เหมือนกันค่ะ 15 วีค กว่าๆ เพราะน้องช่องท้องไม่ปิด เสียใจมากๆเลย ค่ะ สู้ๆ นะคะ เดี๋ยวน้องก็มาเกิดใหม่ แบบแข็งแรงสมบูรณ์ ค่ะ

ขอบคุณนะคะ สู้ๆเช่นกันค่ะแม่

VIP Member

สู้ๆนะคะ​ บ้านนี้ก็เสียน้องไป20วีค​ ได้ผญ.เหมือนกัน​ พัก6ด.​ บำรุงตัวเองใหม่​ ตอนนี้ท้องแล้วค่ะ สำคัญมากๆคือสภาพจิตใจนะคะ​ ทำบุญให้เค้าบ่อยๆ​ เวลากรวดน้ำก็พูดชื่อเค้าด้วยค่ะ​

น้องอายุครรภ์เยอะค่ะแม่​ แท้งแบบคลอดธรรมชาติออกมา​ เราว่าแม่อยู่ไฟ​ และบำรุงตัวเอง​ พักมดลูกสัก6ด.ดีกว่านะคะ​ ก่อนปล่อยทานโฟลิกด้วย​ #ช้าแต่ชัวร์ดีกว่าค่ะ​

เสียใจด้วยนะคะ เราก็เสียน้องไปตอน32วิค เมื่อวันที่9สิงหา62 ลูกชายคนแรกสะด้วย เสียใจมาก ตอนนี้ยังทำใจไม่ได้เลยค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่

สายสะดือพันคอค่ะ ถ้าน้องดิ้นน้อยรีบไป รพ.นะคะ อย่าชะล่าใจค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ เราก็เคยผ่านเหตุการณ์นี้มา ทุกข์ทรมานจริงๆค่ะ สู้ๆ นะคะ

เสียใจด้วยนะคะ ไม่อยากได้ยินคำนี้เลย หัวใจแตกสลาย

สู้ๆนะค่ะ..แม่ แข็งแรงแล้วค่อยเริ่มไหม่นะค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆค่ะ เดียวน้องก้มาใหม่

สู้ๆน่ะค่ะแม่✌เด่วน้องก้กลับมาใหม่ค่ะ😊

เสียใจด้วยนะค่ะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้

เสียใจด้วยค่ะ ขอให้น้องกลับมาไวๆนะคะ