59 ตอบกลับ

แนะนำ ให้ทาครีม หรือ วาสลีน บำรุงไว้จ้า เพราะเมื่อไหร่ที่ น้องคลอดมา ดูด หัวนมจะได้ ไม่แตก เหมือนแม่ บ้านนี้ เจ็บสุดๆเวลาลูกเข้าเต้า กว่าจะหายเจ็บ หัวนมลอกออกไปหมด เป็น อาทิตย์ 😢

ขอบคุนจ้าแม่ ตกใจมาก กลัวหัวนมหลุด 555

บ้านนี้เป็นค่ะ ตอนโดนน้ำและเช็ดให้แห้ง แค่มือเผลอไปโดนก็หลุด แต่จะรู้สึกแสบๆด้วยเป็นไม่กี่วันก็หายดี มีน้ำไหลมาด้วยตอนนั้น แต่เราไม่ได้บีบนะหมอห้ามบีบค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ อาจเพราะน้ำนมหลั่งแบ้วมันเป็นคราบน้ำนมมั้งคะ สำหรับแม่บ้านนี้คิดนะคะ555😂 ตอนอาบน้ำเช็ดออกทำความสะอาดตลอดค่ะ

เปนสองข้างเลยจ้า แอบแกะเบาๆ มันเหมือนคาบนมเรากลิ่นจะคาวนมเรย55+ แต่อย่าบีบนะคะ บางวันก้จะมีน้ำใสๆไหลออกมา

ปกติค่ะ ตอนอาบน้ำถูออก เหมือนขี้ไคล เลยค่ะ เป็นการเตรียมน้ำนมค่ะตรงที่หลุดออกมา จะมีน้ำนมค่ะ

บ้านนี้ก้อเปนคะตอนนี้เริ่มคันด้วยคะ 36+5 บางคืนคันจนโมโห 555+ แม่บ้านนี้เลยทั่งเกาทั่งแกะมาตลอดคะ

เราก็คันเหมือนกันค่ะ สังเกตดีๆนมจะแตกลายด้วย 😂

ขอบคุณแม่ๆทุกคนนะคะ หายกังวลแล้วค่ะ ตอนแรกกลัวมาก คิดว่าหัวนมชั้นจะหลุดทั้งหัวมั้ย 555 😁😁

ที่หลุดออกมาคือที่ปิดรูนมน่ะค่ะ ไม่ต้องแกะไม่ต้องทำไรค่ะเพราะมันจะหลุดออกเองเรื่อยๆ

บ้านนี้ก็เป็นนะ ชอบเเกะ555ตลอดเวลาเเกะรู้สึกเย้นๆ ก้ไม่รู้คืออะไร เเต่มันเต้มไปหมดคะ

น้ำนมค่ะมันออกเหลืองๆมาค้างที่หัวนมจะเป็นเกล็ดๆแบบในภาพอย่าไปบีบนะคะ

ขอบคุณจ้าแม่ สบายใจละค่ะ 😁