รู้สึกกังวล

ท้อง7สัปดาห์แต่คลำท้องยังไม่เจอน้อง ค่ะแม่ๆท้องกี่สัปดาห์คะ่ถึงคลำท้องเจอน้อง

28 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

บ้านนี้ใปหาหมอตอน10วีค ก้ยังใม่เจอน้องค่ะ หมอบอกบางคนกว่าจะเจอน้องก้ 15วีคค่ะ บ้านนี้รอใปหาหมอลองคลำอีกทีน่าจะเจอน้อง ตอนนี้ท้องเริ่มใหญ่ขึ้นมานิดนึงแล้วค่ะ รอลุ้นอย่างเดียวจะ ผญ. ผช.น้อ.

แม่ก็คลำไม่เป็นนะค่ะไม่รู้ว่าอันไหนน้อง ไม่รู้อยู่ตรงไหน เพราะไม่กล้ากดแรง มีแต่หมอเป็นคนคลำ ของแม่8wหมอคลำดูบอกยังเล็ก นัด10wมาซาวด์ดูน้อง

VIP Member

จะคลำเจอเลยเหรอคะแม่ ไวไปคะ เวลาฝากครรภ์คุณหมอจะอัลตร้าซาวด์ให้ค่ะถึงจะเห็น ว่ามีถุงตั้งครรภ์ค่ะ

7w ตัวเล็กเท่าเม็ดถั่วเองค่ะ คลำไปก็ไม่เจอ ต้องรอให้น้องตัวใหญ่ขึ้นก่อนประมาณ4-5เดือน++

7w ซาวด์ปกติไม่เจอนะคะ ต้องซาวด์ผ่านช่องคลอดจะเจอถุงตั้งครรภ์ค่ะ อดใจรออีกนิดนะคะ 🥰🥰

VIP Member

7สัปดาห์ยังคลำไม่เจอค่ะแม่ต้องซาวน์ดูเพราะน้องยังเล็กมากแค่เซ็นกว่าๆเองค่ะแม่

ยังไม่เจอหรอกค่ะน้องยังตัวเล็กอยู่รออีกสัก17wน้องก็จะเริ่มดิ้นเเร้วค่ะ

น้องยังเล็กค่ะ 10 วีคไปน่าจะเห็นชัดนะคะ บ้านนี้ก็เห็นชัดตอน 10 วีค

แม่ใจเย็นๆนะคะ มดลูกยังไม่พ้นเชิงกรานขึ้นมาเลยน้องตัวเล็กมาก

VIP Member

คล่ำไม่เจอเหมือนกันค่ะแต่ถ้าซาวเจอทั้งน้อวทั้งหัวใจน้องคะ