2 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่พักผ่อนเยอะๆ อย่าเครียด เดินให้น้อยลงแค่กินข้าวกับเข้าห้องน้ำ งดทำงานบ้านทุกอย่าง งดเดินทางอยู่แต่ในบ้าน เดี๋ยวเลือดก็หยุดไหลค่ะแม่ สู้ๆนะคะบ้านนี้ก็เป็นตอน6wk. เลือดหยุดไหลตอน8wk. ค่ะ

ถ้าเป็นไปได้ลาพักงานสักอาทิตย์ก็ยังดีนะคะคุณแม่ ยากันแท้งเป็นตัวช่วยบ้างแต่ไม่ใช่100%ค่ะแม่ อยู่ที่เราดูแลตัวเองด้วยค่ะ คุณแม่สู้ๆนะคะขอให้ผ่านไตรมาสแรกอย่างปลอดภัยค่ะ

อย่าเครียดนะคะ ยิ่งเครียดยิ่งมีผลต่อน้อง เป็นกำลังใจให้ค่ะ