48 ตอบกลับ

ลองดูในยูทูปนะคะ เค้ามีสอนการนับลูกดิ้น แต่ถ้าน้องดิ้นน้อยกว่าที่เค้าบอกให้แจ้งคุณหมอนะคะ

มันก็มีช่วงตื่นช่วงนอนของน้องอะค่ะ กินอาหารบำรุงที่มีประโยชน์ช่วยเพิ่มแรงให้น้องดิ้นสิคะ

ขอดูท้องแม่ๆแบบเต็มๆหน่อยได้ค่ะอยากรู้ว่าใหญ่แค่ไหนแล้ว บ้านนี้6เดือนเหมือนกันค่ะท้องที่2

VIP Member

ถ้ายิ่งช่วงใกล้คลอดม่ต้องกังวลค่ะ ลูกจะตัวใหญ่ช่องท้องเราจะเเคบอาจจะมีดิ้นน้อยมั้งค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแม่​ บางทีดิ้นเก่ง​ ตีสองตีสามก็ดิ้น​ บางวันเงียบไปสองวันก็มี

VIP Member

พยายามอย่านอนหงายแม่ กระตุ้นน้องแบบเปิดเพลงให้เขาฟัง ใช้ไฟส่อง ลูบท้องดู

เป็นคะบางวันน้องดิ้นน้อยมาก แต่บางวันน้องก็ดิ้นเก่งมาก ก็แอบกังวลหน่อยๆ

VIP Member

ส่วนบ้านนี้6เดือนดิ้นตลอดเวลา. ดิ้นบ่อยไปแม่ก็แอบกังวลกลัวลูกสมาธิสั้น

ไม่อันตรายค่ะ ลูกน้องเราดิ้นน้อยมากค่ะ เค้าจะดิ้นเก่งตอนท้องเริ่มใหญ่

แม่เปนเหมือนกันค่ะต้องทำบันทึกในสมุดฝากแล้วหมอจะช่วยวิเคราะค่ะ