34 ตอบกลับ

6 สัปดาห์ลูกเพิ่งตัวเท่าเมล็ดถั่วค่ะแม่ ที่เห็นนั่นน่าจะพุงแล้วค่ะแม่ สู้ๆ

คลอดแล้วให้นมลูกเองไหมคะ ถ้าให้นมลูกเองก็น่าจะลดไวค่ะแม่ไม่ต้องกังวลนะ

บ้านนี้8สัปดาห์ท้องเล็กค่ะ ท้อง2 แล้ว เล็กจนแอบคิดว่าเราท้องจริงไหม😂

เราค่ะ ท้อง3 ออกตั้งแต่ เดือนแรก ตอนนี้6เดือนแล้ว ท้องใหญ่ อลังการมาก

ใหญ่อยู่นะคะแม่ เอาไว้คลอดแล้วค่อยมาลดกันนะ เราก็ใหญ่เหมือนกันค่ะ

เราก็ท้อง3จ้าแต่ท้องออกประมาน16-17wเป็นคนอ้วนด้วยแหละก็เรยเห็นยาก

เราท้องแฝดจะขนาดนี้ไหมเนี่ย เราว่ามันใหญ่เกินอายุครรภ์นะคะแม่

พุงใหญ่อย่าเครียดค่ะแม่ ลดได้ถ้าใจเราสู้ ท้อง3แล้วสุดยอดเลย

ของเรายังไม่ออกเลยค่ะ มีแต่คนบอกว่าเล็ก ลูกจะตัวเล็กด้งย

ใหญ่จ้าแม่ ใหญ่แล้ว แต่ถ้าลูกมีน้ำหนักตามเกณฑ์ก็โอเคน่ะ