34 ตอบกลับ

เราว่าคลินิคพิเศษเหมาะกับคุณแม่ที่ทำงานเลิกงานตอนเย็นค่ะ เพราะ คลีนิคพิเศษ ก็คือการไปใช้บริการนอกเหนือเวลาปกติ จึงจัดให้เป็นคลีนิคพิเศษ มีค่าใช้จ่ายมากกว่าใช้บริการปกติ ซึ่งรวมถึงการคลอดด้วย

ของเราตอน ท้อง 6 สัปดาห์ ท้องใหญ่มาก เหมือนกันค่ะ แต่ว่าพอคลอดแล้วเน้นออกกำลังกายเยอะๆ ค่ะ ยุบลงไปอาจจะยังไม่เท่าตอนแรกแต่ก็โอเคอยู่ค่ะแม่

ท้อง 3 เหมือนกันคะ แต่ตอนท้องสองเป็นฝาแฝดหลุดไปคะ พอท้องนี้จะใหญ่กว่าท้องแรกหน่อย ถ้าคลอดแลเวให้นมลูกเองกับได้ออกกำลังกายยุบแน่นอนคะ

เราท้อง3 ค่ะ แต่ท้องก็ไม่ได้ใหญ่ต่างจากท้องแรก ท้องสอง ค่ะพึ่ง6 สัปดาห์ถ้าใหญ่คือพุงแม่ล้วนๆค่ะ ลูกพึ่งตัวนิดเดียว

ก่อนท้องเป็นคนมีพุงก็จะประมาณนี้เลยค่ะแม่ เดี๋ยวก็กลับมายุบปกติเองจ้า เลี้ยงลูกหมดพลัง ใช้พลังงานเยอะ

ท้องใหญ่แล้วลูกตัวใหญ่ด้วยไหมคะแม่ ลองถามคุณหมอดูค่ะถ้าลูกตัวใหญ่ด้วยก็โอเคน่ะ แต่คลอดยากหน่อยนะแม่

ใหญ่เหมือนกันจ้าของเราเพิ่งคนที่ 2 เองนะ อิพ่อบอกว่าจะซื้อฮูลาฮุบให้หลังคลอดค่ะไม่รู้ช่วยได้ไหมน่ะ

ของเราก็เลือก คลินิกพิเศษ จุฬา ฝากครรภ์ เหมือนกันค่ะ แต่ คลีนิคพิเศษแพงกว่าเวลาปกติประมาณ 30% นะคะ

ส่วนมากจะเครียดท้องเล็กกัน เราว่าของแม่ไม่ต้องเครียดค่ะ บำรุงเยอะๆ ลูกจะได้แข็งแรงนะคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-44811)