อยากทราบว่าคนท้อง5w ทานทุเรียนได้ไมค่ะ?

ท้อง5wทานทุเรียนได้ไม

16 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตอนท้องอ่อนๆยังไม่กล้าทานค่ะ เลย 3 เดือนมาค่อยกิน ครั้งละ1 พูเล็กๆ นานๆทานทีนึง ไม่บ่อย แค่พอหายอยาก

ทานได้นิดหน่อยค่ะแม่ สักเม็ดพอให้หายอยาก แต่จริงๆท้องอ่อนๆ เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะจ้ะ

VIP Member

ได้ค่ะ ทุเรียนมีโฟเลตสูง น้ำตาลก็สูงเช่นเดียวกัน ทาน วันล่ะ พลู ก็พอค่ะ

ถ้านิดหน่อยก็น่าจะไม่เป็นอะไรนะคะ แต่ปกติแล้วเขาจะไม่แนะนำให้กิน

VIP Member

ได้ค่ะ แต่ไม่ควรทานตอนท้องว่าง ทานพอแค่ให้มันหายหิวค่ะ

ทานได้แต่พอหายยากนะค่ะ แค่1พลูพอ ระวังเรื่องน้ำตาลเ้วยจ้า

ทานได้ค่ะแม่ แต่อย่าทานเยอะนะคะ วันละ1พูพอ😊

ได้ค่ะ แต่ทานทีละน้อยๆนะคะ

VIP Member

ได้ค่ะ​ แต่แค่หายอยากนะคะ

ทานใด้ค่ะ แต่อย่าเยอะมาก