52 ตอบกลับ

VIP Member

5 สัปดาห์น้องยังเท่าเม็ดงาดำเองมั้งคะ. ไม่มีน้ำหนักมากขนาดนั้นค่ะ

บ้านนี้39+1วีคแล้วค่ะ ไม่ขึ้นสักโลตั้งแต่ท้อง แต่น้องก็ตามเกณฑ์ค่ะ

18 สัปดาห์ น้ำหนักยังไม่ขึ้นซักกิโลเลยค่ะ แต่น้ำหนักลูกเกินเกณฑ์

ปกติค่ะ..ไม่ต้องรีบขึ้นเลยค่ะ..กว่าจะ คลอด น้ำหนักมาแน่นอนค่ะ

VIP Member

ถ้าหมอซาวด์แล้วบอกว่าลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลนะคะ

ไม่ผิดค่ะบ้านนี้ตอนท้อง8วีค นน.ไม่ขึ้นเลย มาขึ้นตอน14วีคค่ะ

5สัปดาห์มีอาการปวดเอวๆแล้วก้ปวดหน่วงๆปกติรึเปล่าคะ

ไม่ผิดค่ะ ปกติดี น่ำหนักจะขึ้นเร็วช่วง 4เดือนขึ้นไปค่ะ

ไม่ค่ะตอนท้อง5เดือนน้ำหนักลดค่ะ มาขึ้นตอน7เดือนค่ะ

ปกติค่ะตอนท้อง2เดือนแรกน้ำหนักลดเพราะแพ้ท้องค่ะแม่