8 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นจ้า แต่หมอนัดวันนี้พอดีได้จังหวะเลยถามหมอ หมอบอกเป็นปกติของคนใกล้คลอดจะปวดกระดูกทั้งตัว 😂😂 ปวดต้นขาบ้างเพราะน้องลงมาอยู่ที่อุ้งเชิงกรานแล้ว

ใกล้แล้วค่ะแม่​ ตอนเรามูกออกตกใจก็ไปหาหมอแต่หมอให้กลับบ้านรอ​ บอกว่าไม่เป็นไร​ ปากมดลูกมีรูเล็กๆ​ แต่พอมาอยู่บ้านประมาณ4วันก็น้ำเดิน​เลย​

เป็นอาการเดียวกันเลยค่ะ เป็นการเจ็บเตือนที่ทรมารมาก แต่ถ้าเจ็บถี่ผิดปกติควรไปหาหมอนะค่ะ แต่เราปวดจิงแต่ไม่ถี่ค่ะ เลยต้องทนปวดต่อไป

บ้านนี้ปวดมาก ปวดขึ่นทุกวันเลย แต่ไม่มีอาการว่าจะคลอดเลยค่ะ

ถ้ามีมูกไป รพ ก่ดีจ้า เผื่อแอดมิท รอคลอดเลยคะ

ถ้ามีน้ำเดินหรือมูกเลือดควรไปหาหมอค่ะ

ลองไปหาคุณหมอก็ดีนะคะ

ให้หมอตรวจดูก้อได้คะ