11 ตอบกลับ

แม่เน้นทานพวก โปรตีนนะคะ เช้าซัดไข่ต้มเลยวันละ 2-3 ฟองแต่ไม่ต้องกินไข่แดงนะคะเพราะไข่แดงไขมันเยอะ กล้วยน้ำว้า 2 ลูก นมแพะค่ะน้ำหนักขึ้นดีมาก(ส่วนตัวดื่มนมแพะ BG)​ นมให้กินสลับกันนะคะกับพวกนมถั่วเหลืองแบบไม่ใส่น้ำตาล หรือนมหมีฟ้า แอนมัมแบบชงก็ได้ค่ะ นมจัดไปวันละ 2-3 รอบค่ะ สู้ๆนะคะ

ตอนนี้ทานนมหมีสีเหลืองค่ะ

บ้านนี้กำหนด 3 มกราค่ะ นน.น้อง3140 เน้นนมเป็นนมจืดค่ะ กินวันละ2-3กล่อง กล้วยหอม กล้วยน้ำว้า ไข่ ที่เน้นมากค่ะ ชาบู หมูกระทะไม่เคยขาดค่ะ นน.แม่ส่วนตัวขึ้น12กก.แล้วค่ะ😆

ขอบคุณค่ะ

ทานนมแพะคะ มีลูกสองคนออกมาน้ำหนักไม่เคยถึงสามโลเลย แต่ คนนี้ ไปซาวตอน สี่ เดือน น้ำหนักสองโลแล้ว ตอนนี้ทานกระปุกที่สองแล้ว

บอกผิดคะ หนัก200ก เกินเกนมารตฐาน

VIP Member

บ้านนี้กิน นมไข่ต้มกล้วยตอนเช้าค่ะ เน้นไข่ต้มวันละลูก ส่วนเรื่องกับข้าวเน้นโปรตีนค่ะ เนื้อ ผัก

แนะนำทานไข่ต้มอย่างน้อยวันละสองลูก นมวันละสองกล่องค่ะ ไข่ต้มเน้นได้เลยช่วยได้เยอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

ตอนนั้นหมอให้กินไข่ขาว แต่แล้วน้ำหนักก็เพิ่ม เพิ่มที่แม่ไม่เพิ่มที่ลูก

เหมือนกันเลยค่ะ

กล้วย ไข่ต้ม นม แม่น้ำขึ้นแค่4โลเอง แต่น้อง3200กรัมแล้ว 36wเอง

เรากิน นม ไข่ต้ม กล้วยน้ำหว้า หลังอาหาร3มื้อเลยค่ะ

น้ำหนักเพิ่มดีไหมคะ

บ้านนี้36+1วีคน้ำหนัก2,564เองค่ะคิดว่าน้อยไหมค่ะ

ไม่น้อยนะค่ะแม่ บ้านนี้2,313 เอง