22 ตอบกลับ

ถ้าอ้วน แต่ภาวะตั้งครรภ์ไม่มีปัญหาก็อย่ากังวลเลยค่ะ สรีระแม่แต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนท้องเล็ก บางคนท้องใหญ่ บางคนท้องแล้วออกหน้า(หน้าบาน) ส่วนบ้านนี้ท้องเล็กแต่ลงขาหมดค่ะ ขาใหญ่ ทำใจให้สบาย ปล่อยให้เป็นเสียงนกเสียงกาไปค่ะ

บ้านนี้บ่อยจ้าาา เออ ดูไม่เหมือนคนท้องเลยเนาะ คงอ้วนด้วยมั้ง เหมือนคนอ้วนเฉยๆเลย บ้านนี้ได้แต่ยิ้มรับ เเล้วพูดเบาๆว่า... " 🌼 เ_ือก ไร " 😂

อยาก พูดใส่หน้ามันแบบนั้นมากแม่🤣

VIP Member

คำคนอื่น อย่าเก็บมาคิดให้เครียดเลยค่ะ ใครจะพูดจะทักอะไร อย่าสนใจค่ะ แค่แม่กินยากินอาหารดูแลตัวเอง ไปหาหมอ คุยกับหมอ แค่นี้พอค่ะ

18w.แล้วจร้ายังไม่ออกเหมือนกันเพราะอ้วน แต่คนก้แซวบ่อยๆว่าอ้วน คุณแม่ใจเย็นๆน่ะค่ะเดี๋ยวอีกไม่กี่w.ท้องก้จะออกแบบใหญ่เลยจร้า

เค้าทักก้อชั่งเค้าค่ะคุณแม่อย่าคิดมากหรือเคลียดเลยนะคะมันจะส่งผลต่อลูกค่ะบ้านนี้14สัปดาห์เเล้วค่ะท้องยังไม่ออกเลย

แค่ 16 wk เองแม่ ท้องน่าจะยังไม่ออก ใครมาทักก็ยิ้มรับไปค่ะ จะได้ไม่เสียสุขภาพจิต ลูกในท้องจะได้ไม่เครียดไปด้วย 🤗

แม่บ้านนี้ก็อ้วนค่ะ คนดูไม่ออกเลยว่าท้อง มีคนถามว่าท้องหรืออ้วน เราก็หัวเราะและยิ้ม ตอนนี้ท้องได้34 w. แล้วค่ะ

ปากคนก้อพูดไปเรื่อยล่ะค่ะ อย่าไปสนใจค่ะ สนใจหมอดีกว่าว่า หมอเค้าพูดอะไร มีประโยชน์กว่าพังชาวบ้าน

แม่บ้านนี้ก็เหมือนคนอ้วนค่ะ ออกชัดเจนช่วง6เดือนถึงมีคนถามว่าท้องหรอ ดูไม่ออกนึกว่าอ้วนเฉยๆ

บ้านนี้แฝดค่ะ 16W ท้องยังไม่ค่อยออกเลย บอกใคร้ขาก็ไม่เชื่อว่าเป็นแฝด สรีระเป็นคนร่างใหญ่ค่ะ

ไม่ออกค่ะ เพราะปกติร่างใหญ่ คนส่วนมากดูไม่ออกว่าท้องแฝด