13 ตอบกลับ

แนะนำ กินน้ำเต้าหู้ สลับกับนมค่ะ นมอะไรก็ได้ค่ะคุณแม่ เน้นกินอาหารที่มีประโยชน์มากกว่าค่ะ การกินนม หรือน้ำเต้าหู้มากเกินไปก็อจทำให้ลูกแพ้นมวัว แพ้ถั่วเหลืองได้ค่ะ เราท้องสองแล้ว กินแค่นมวันละกล่อง ( กินทุกนมเลยค่ะแล้วแต่อยากกิน ช๊อก เปรี้ยว จืด ) กับกินน้ำเต้าหู้อีกวันละถึงค่ะ กินเวลาหิวๆระหว่างมื้ออาหารค่ะ

บ้านนี้ดื่มแอนลีน แอนมัม นมหมี สลับกันไป อย่างน้อยวันละ2 แก้ว/กล่องหรือมากกว่านั้น แนะนำว่าควรเป็นรสจืดและไม่ควรดื่มโอวัลตินช่วงตั้งครรภ์เพราะเรากับลูกต้องการสารอาหารที่มันมากกว่านี้ และไม่แนะนำให้ดื่มนมอย่างใดอย่างหนึ่งในปริมาณมากๆ เนื่องจากทารกบางรายอาจแพ้นมประเภทนั้นไปเลยก็ได้ค่ะ

บ้านนี้กินแอนมัน แอนลีน นมถั่วเหลือง ดีน่างาดำสูตรน้ำตาลน้อยค่ะ ดื่มสลับกันไป กลัวน้องแพ้ค่ะ บางวันแม่ก็เลือกทานโยเกิร์ตแทนดื่มนมค่ะ

กินแอนลีนรสมอต์ นมหมี โพโมสรสหวาน แต่กินแอนมัม มามา ไม่ได้เลยเหม็นคาว น้ำเต้าหู้เรากินแล้วปวดท้อง ยอมใจค่ะ 😂

บ้านนี้กินนมตราหมีสีเหลือง โฟโมสต์รสจืด ไทยเดมาร์กหวานกับจืด นมถั่วเหลืองแล้วก็กิงโกะรสมอลต์ค่ะ

กินแต่แอนมัมถั่วเหลือง กับแอนมัมอิงลิชมอลต์ค่ะ นมอื่นกลัวกินแล้วได้แต่แม่ไม่ได้ลูกค่ะ

กินน้ำเต้าหู้ด้วยนะคะนมโอวัลตินมันมีน้ำตาลเยอะเสี่ยงเป็นเบาหวานตอนท้องค่ะ

บ้านนี้กินนมตราหมู นมถั่วเหลือง นม เปรี้ยว น้ำเต้าหู้

แนะนำน้ำเต้าหู้ค่ะคุณแม่ ทานสลับๆกับนมวัว 😊

บ้านนี้แอนมัมรสจืดคะ สลับกับนมตราหมีบ้าง

บ้านนี้กินนมอื่นไม่ได้เลยคะแพ้นม กินได้แค่นมโอวันติล