8 ตอบกลับ

เราเคยเป็นค่ะตอนท้อง2นึกว่าฉี่ราด ตอน16.00น. หลังจากนน1ชั่วโมงเริ่มรู้สึกปวดบิด. และก็เริ่มทีละนิดๆ จนปวดถี่นอนไม่ได้ เพลียหลับไม่ถึง10นาที เราอดทนจน7โมงเช้าอีกวัน ลมเบ่งมาเกือบคลอดที่ห้องคนเดียว ต่างกับท้องแรกที่น้ำคร่ำแตกตอนหมอให้เดินไปเตียงคลอด

คุนแม่รีบไปหาหมอจะดีกว่านะคะ บ้านนี้คนแรกก้อมีน้ำใสๆๆไหลออกมาแบบนี้ละคะ หรือเค้าเรียกน้ำเดินค่ะ รอคลอดได้เรยค่าาา😘😘

VIP Member

เราเคยเป็นค่ะ ตอนแรกก็น้ำไหลเฉยๆไม่เจ็บ พอสักพักมีมูกเลือด เลยไลน์หาหมอหมอบอกให้มานอนรอ ที่ รพ.เลย

คุณแม่รีบไปรพ.เลยค่ะใกล้คลอดแล้ว

ไปหาหมอเลยค่ะอาจจะคลอดก่อนกำหนด

หาหมอด่วนค่ะสัญญาณเตือนแล้ว

VIP Member

น้ำคล่ำคะไปรอคลอดได้เลยคะ

หาหมอเลยคะ