คำๆนี้หมายความว่ายังไงคะ

ที่ผ่านมาเราซื่อสัตย์ต่อเขามาโดยตลอด จนกระทั่งวันนึงเราท้อง เขามีโอกาสได้ไปส่งของต่างจังหวัดคนเดียว (ทุกครั้งจะไปกับเราหรือลูกน้องไปด้วย)แต่พอเราท้องเราไปไม่ได้ ลูกน้องก็ติดงานเขาเลยได้ไปคนเดียว เราไม่เคยคิดเลยว่าเขาจะเอาโอกาสนี้ไปแอบซื้อกกระหรี่กิน เราไม่รุ้เลยว่าเขาทำมากี่ครั้ง แต่เราพึ่งจับได้ เพราะเขาถ่ายรูปไว้แล้วลืมลบออก เราถามเขาเขาบอกไม่ได้ทำ แค่นัดไว้ แต่กลัวมันนานก็เลยออกมาโดยที่แม่นางขายตัวคนนั้นก็ยังมาไม่ถึง รร. มันเชื่อได้หรอคะ มีโอกาสขขาดนั้นแล้วจะไม่ทำ เราไม่เชื่อแต่ก็ยังให้โอกาสเขาแก้ตัว เพราะว่าเราท้องอยู่ แต่เราเสียใจมาก ขนาดเราท้องอยู่เขายังทำกับเราได้ ตอนเราไม่ท้องทำไมไม่ทำ เราไม่ได้ห่วงตัวเอง เราห่วงลูกในท้อง กลัวเขาจะติดเชื้อมาใส่ลูกเรา จนวันนี้ผ่านมา 3 เดือนกว่า เรายังลมไม่ลง เขาเลยบอกว่างั้นก็ไปหาไปอยู่ในที่ที่มึงอยากมีความสุข เราเลยบอกไปว่าถ้าไปแล้วอย่าตามกลับมานะ เขาเลยบอกว่าถ้ามึงจะไปก็ไปแต่ตัว อย่าเอาลูกกูไปก็พอ พูดแบบนี้คือเขาไม่เอาเราแล้วใช่มั้ยคะ เขาจะเอาแค่ลูก แสดงว่าถ้าเราไปจริงๆ เขาก็คงจะไม่เสียใจใช่มั้ยคะ เราจะได้ทำตัวถูก ตอนนี้เราสับสน พอเราบอกกลับไปด้วยความโมโหด้วยว่าได้ถ้าเราไปเราจะยกลูกให้ เราจะไปแต่ตัว เขาก็บอกว่า กูไม่ได้ไล่นะ แต่ถ้ามึงไปมึงก็ห้ามเอาลูกกูไป ช่วยบอกให้เราหายโง่ทีค่ะ เขาจะสื่ออะไรแน่

1 ตอบกลับ

VIP Member

ห้ามยอมคะ พูดเห็นแก่ตัว ตัวเองเป็นคนทำผิด ยังมีหน้ามาขอจะเอาลูก เห็นแก่ตัว จะได้อย่างเดียวไม่ยอมเสีย เราเป็นผญ มีแต่เสียกับเสีย คิดดีๆคะ ว่าเรียกร้องอะไรได้บ้าง