36 ตอบกลับ

37+4 ยังเงียบอยู่ค่ะบ้านนี้ หมอกระตุ้นไปเมื่อวาน ปกติปวดเชิงกราน วันนี้ยิ่งปวดมาก เเต่ปากมดลูกยังไม่เปิด ยังไม่มีวี่เเววเลยค่ะ นัดอีกอาทิตย์หน้า ไม่รู้ว่าจะได้กระตุ้นอีกไหม

TapFluencer

19 มิถุนา เจ็บท้องแข็งถี่มากค่ะ หลายวันติดแต่ปากมดลูกไม่เปิดเลย อาจจะเพราะฉีดยากันคลอดด้วย เพิ่งหนุดฉีดไป 1 อาทิตย์น่าจะต้องรออีกนิด 😂

กำหนดคลอด 22 มิ.ย. หมอนัดผ่า 20 มิ.ย. ตอนนี้ตึงพุงมากค่ะ เจ็บร้าวจิมิทุกครั้งที่ลุกนั่ง แล้วก็ทำอะไรหนัก ๆ ไม่ได้ จะปวดท้องน้อยค่ะ

37w เหมือนกันค่ะ ยังไม่เจ็บเตือนเลยค่ะ มีเเต่ลูกโก่งตัวบ่อยเเละมีมูกใสๆออกมาค่ะ เเต่หมอบอกว่าหัวน้องอยู่ต่ำมากๆเเล้วค่ะ

คลอดแล้วค่ะ 🤰กำหนดคลอด9มิ.ย. 🤱คลอดจริง29พ.ค. 🗓อายุครรภ์38+3 ⚖น้ำหนัก3,570 👶เพศชาย 👩‍⚕️ผ่าคลอดบล๊อคหลัง ❤ชื่อน้องไมโล

38+1 กำหนด15 มิ.ย อาจจะต้องผ่าแล้ว 9 มิ.ย เจ็บหน่วงๆทุกครั้งที่ลุกเดิน ตึงพุงสุดๆ ฉี่บ่อยนอนตะแคงปวดสะโพกมากๆค่ะ

36+2แน่นท้อง หายใจไม่ออก เจ็บซี่โครงหัวเหน่า เดินไม่ไหว นอนไม่ค่อยได้ ฉี่บ่อยและแสบหนังท้อง

บ้านนี้37 ท้องแข็งบ่อย บางทีลุกขึ้นเดือนที่เจ็บช่องคลอดมาก เหมือนอะไรจะกระทุ้งออกมา 🥹

37เงียบมากค่าไม่เจ็บเตือนไม่บวมอะไรเลยสงสัยน้องจะสร้างบ้านในท้องแน่ๆดิ้อมาก🤣

38+3จะเดินไม่ไหวแล้ว มีแต่อาการปวดเตือน ไม่คลอดซ่ะที ปวดหน่วงๆไปหมดเลยค่ะ