52 ตอบกลับ

เรากำหนด 12 พ.คค่ะ ยังไม่ได้เตรียมเลย คุณย่าหัวโบราณเขาไม่ให้เตรียม แต่มีเจ็บเตือนบ้างนิดนึง

ใกล้ครบแล้วค่ะ รอเงินเดือนออกสิ้นเดือนจะไปซื้อให้ครบ แล้วรอหิ้วกระเป๋าไปเลยจ้า

31 พ.ค. พร้อมหิ้วค่ะ กลัวน้องคลอดไวค่ะ เพราะตอนนี้ใช้ยาระงับคลอดไว้อยู่ค่ะ

23พฤษภาคม เตรียม หมดแล้วจ้ารอคลอด อาจจะคลอดก่อนกำหนดด้ววคะบ้านนี้

ยังไม่พร้อมค่ะ ไปเดินห้างได้มาแต่เสื้อผ้าพอดีมันลดราคาเลยซื้อ

บ้านนี้ถือคะ เเม่บอกไม่ให้เตรียมเลยคะรอหลังคลอดอย่างเดียวเลย

16 พ.ค ค่ะ เตรียมทุกอย่างแล้วค่ะ 35w3d อึดอัดมากค่ะอยากแตกแล้วว 😅

35+5ค่ะเตรียม​แล้ว​เหลือ​แต่​ชักวันที่​30นี้ค่อย​ชักคบ38w พอดี😂

รีบๆนะคะแม่เดี๋ยวแตกก่อนจะเตรียมไม่ทัน

18 พ.ค เหลือซักผ้ากับแพ็คกระเป๋าค่ะแอบใจเย็นไปหน่อย5555

ยังไม่ครบเลยค่ะ ขาดของชิ้นใหญ่ๆ หรือราคาสูงๆหน่อย