15 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้วันนั้นไปตลาดแล้วมีผู้หญิงคนนึงอายุประมาณ60กว่าได้แกเป็นคนศาสนาอิสลามเรียกเราแล้วเราไปที่แกแกบอกว่าแกเคยเป็นหมอตำแยเก่าถ้าจำไม่ผิดน้ะแกลูบหน้าท้องเราแล้วอ่านดูอาร์ให้เด็กเกิดง่ายเกิดคล่องและแล้วก็เป็นจิงเหมือนที่แกบอกเราคลอดเองธรรมชาติคลอดตอน36w1d หมอกำหนดคลอด28พ.ค ลูกรีบออกมาก่อนเกิด 1 พ.ค 66#อันนี้แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลนะคะ

บ้านนี้เจอมา สดๆเลยคะ 😅กำหนดคลอด17มิถุนายน ตอนผ่าคลอด26 พฤษภาคมคะซาวด์ตอนอายุ ครรภ์33วีค น้องยังไม่กลับหัวเลยคะ อิแม่ก็แอบลุ้นว่าเดียวน้องก็คงกลับหัวคะ พอมาซาวด์ตอน37วีคน้องก็ยังไม่กลับหัวคะ แถมมาน้ำคล่ำแตกตอน37 วีคพอดีเลยคะ เลยต้องได้ผ่าคลอดคะ ตอนนี้ผ่าคลอดมาได้ 6 วันแล้วคะ☺️🥰

ซาวด์ตอน29wน้องกลับหัวแล้ว ตอนนี้34+แล้ว คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ การกลับหัวของทารกตามที่หมอเคยบอกคือไม่เกิน36wค่ะ หรือหากเป็นท้อง2ขึ้นไปแล้วน้องอาจกลับหัวก่อนคลอดไม่กี่วันก็เป็นได้

ขอบคุณค่ะ🥰

บ้านนี้เข้าสู่ 36 วีคค่ะ แต่ก็ยังไม่กลับหัว คุณหมอบอกผ่าแน่นอน ตอนนี้กลัวมากค่ะ กลัวเจ็บ กลัวตอนใส่สายฉี่ กลัวไปหมดทุกอย่างค่ะ แต่ก็สู้ค่ะ 😅😅เพื่อเบบี๋

สู้ๆค่ะ ผ่านไปด้วยกันน่ะค่ะแม่🥰🥰

เหมือนกันค่ะ คุณแม่ตอนนี้ 34+3 วัน น้องยังไม่กลับหัวเลย 😅😅 #แม่อยากคลอดธรรมชาติ #ตอนนี้คงเตรียมใจไว้ผ่าแล้ว5555

หมอบอกว่าน้องกลับหัวได้ถึง 36 วีค เลยค่ะ ถ้าเลยนั้น น้องไม่กลับเเล้วค่ะ บ้านนี้น้องกลับหัวตอน34 วีคค่ะ

5 ก.ค.เหมือนกันคะ น้องยังไม่กลับหัวเลยยท้องสองคะตั้งใจคลอดเลย สองอาทิตย์ถ้าไม่กลับ หมอคงส่งผ่าคะ

ตอนนี้35w5วันน้องยังไม่กลับหัวเลยค่ะ แม่อยากคลอดธรรมชาติค่ะ หวังว่าน้องจะกลับหัวค่ะ

32wน้องยังไม่กลับหัวเหมือนกันค่ะนอนขวางเลยทีเดียวแอบกังวลอยู่เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้34w.ยังไม่กลับหัวเหมือนกันค่ะ แต่ไม่กังวล เพราะเลือกที่จะผ่าค่ะ

ตอนนี้ 34 Wค่ะน้องยังไม่กลับหัว ท้องแรกคลอดตอน 37 w น้องก็ไม่กลับหัวค่ะ