16 ตอบกลับ

บางคนแพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องไปจนวันคลอด บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสแรก บางคนแพ้ไตรมาสแรกกับไตรมาสสาม บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสสอง/สาม บางคนไม่แพ้เลย ไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นไปได้ทั้งหมดค่ะ เพราะแต่ละคนร่างกายตอบสนองต่อฮอร์โมนการตั้งครรภ์แตกต่างกันค่ะ บ้านนี้ไม่อ้วกค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ สู้ๆนะคะ หายไวๆค่ะ

พักผ่อนมากๆนะคะ สงสารเลยค่ะตอนท้องแรกก็แบบนี้เลย อ้วกกับนอน จิงๆค่ะ กินอะไรก็อ้วก ท้อง2 ตอนนี้10วีคแล้วยังไม่เคยอ้วกเลยค่ะ แต่กลับนอนไม่ค่อยหลับซะงั้น สู้ๆค่ะ

สู้ๆจร้า แม่บ้านนี้แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องจนถึง5เดือนเราถึงเลิกแพ้ท้อง คุณแม่ลองทานผลไม้รสเปรี้ยวดูค่ะช่วยได้

สู้ๆค่ะแม่ แม่บ้านนี้ก้อแพ้เหมือนกัน แต่ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ

VIP Member

เดี๋ยวพอเดือนที่ 3 ก็หายค่ะ ช่วงนี้ก็ทำใจไปก่อน

บ้านนี้แพ้จนถึง4เดือนกว่าเลยค่ะโทรมไปหมดเลย

สู้ๆๆค่ะ ท้องแรกของเราแพ้จนถึง5-6เดือน

VIP Member

บ้านนี้พักผ่อนเยอะๆแล้วดีขึ้นคะ

อดทนหน่อยนะคะแม่ ของเราแพ้ช่วง8-18wค่ะ

แม่บ้านนี้ไม่แพ้เลยค่ะ สามีแพ้แทน