10 ตอบกลับ

น่าจะผื่นผ้าอ้อมค่ะบ้านนี้ใช้แนปปี้ฮิปโปทุกครั้งหลังอาบน้ำประมาน3-4วันก็หายพยามยามงดใส่แพมเพิสลูกช่วงกลางวันใช้เฉพาะกลางคืนไม่เอาแป้งไปทานะคะถ้าเป็นไปได้แนะนำแม่ทายาหรือแนปปี้ฮิปโปทุกๆชั่วโมงได้ก็ดีจะได้แผลหายไว้ๆ

เขาเรียกว่าผื่นผ้าอ้อมค่ะแม่ เกิดจากการอับชื้น แม่ไปซื้อยาร้านเด็ก บอกว่าเป็นผื่นผ้าอ้อม จะมียาทากับยาเคลือบผิวมาให้ บ้านนี้ใช้2ตัวนี้ สีส้มทาบางๆบริเวณที่เป็นจนน้องหายแล้วหยุดสีฟ้าทาได้ตลอดเป็นที่เคลือบ

บีเเพนเทน ฮิปโป ร้านขายยามีคะ บอกว่ายาทาก้นเด็ก ลองซื้อมาใช้ดูคะ บ้านนี้ล฿กสองคนใช้แบบนี้ตลอด

ใช้ดาโพลีนค่ะ และพยายามทำให้แห้งอย่าอัพชื้นหรือหยุดแพมเพิสสัก2-3วัน

ใช้ตัวนี้ค่ะหายลองดูนะคุณแม่มีขายในเพจเฟซบุ๊กคะ

ใช้ดีคะ ใช้อยู่เหมือนกัน หายเลย

VIP Member

พาไปหาหมอค่ะ หมอให้ยามาทาเป็นตะหลับค่ะ

บีแพนเทน ทับด้วยวาสลีน ไม่ต้องทาแป้งนะคะ

วาสลีนจะทำให้แผลไม่โดนน้ำ

Super Mum

แนะนำพาน้องไปหาหมอดีกว่านะคะ

ใช้วาสลีนทาค่ะแม่ หาย

ไปหาหมอค่ะสงสารน้อง