132 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เคยแท้งไปเหมือนกันค่ะแม่ รอน้องมาตลอด 3 ปีกว่าๆ คิดว่าจะไม่มีลูกแล้วท้อมากๆ อยู่ๆน้องก็มาจนตอนนี้ท้องได้ 7 เดือนแล้ว สู้ๆๆนะจ้าแม่ เดียวน้องก็มานะจ้า ✌✌ แม่ดูแล้ตัวเองพักร่างกายให้แข็งแรง บำรุง ดีๆ เดียวน้องก็มานะแม่ ✌✌

สู้ๆ นะคะ เดี๊ยวก็ผ่านไปได้ เราก็เคยผ่านมาได้เหมือนกัน ท้องแรก ผ่าตัดท้องนอกมดลูก ท้องสองหัวใจหยุดเต้น ได้ขูดมดลูก ท้องสามกว่าจะผ่านมาได้เข้ารพ หลายรอบเหมือนกัน ปัจจุบันน้องได้ 3เดือน 8วันแล้ว ❤️❤️❤️❤️

ดีใจด้วยนะค่ะ ท้อเหมือนกันค่ะ😪😪

เคยต้องยุติการตั้งครรภ์ 2 ครั้ง เหมือนกันค่ะ ดูแลตัวเอง ทำจิตใจให้เข้มแข็งนะคะ ปัจจุบันนี้ มีลูกสมใจแล้วค่ะ ตอนนี้ น้อง 7 เดือน กำลังน่าชังเลยค่ะ สู้ๆนะคะ เข้าใจความรู้สึกมากๆ ค่ะ

ขอยคุนมากค่ะ

สู้ๆนะคะบ้านนี้ก้เคยแท้งเมื่อปี61ไป2รอบหัวปีท้ายปีเลยค่ะแต่ตอนนี้น้องมาแล้ว18วีคแล้วค่ะหลังจากนี้แม่ดูแลตัวเองให้แข็งแรงไวๆนะคะเดี๋ยวน้องก้มาค่ะ✌️✌️

ตอนแรกก้คิดเหมือนกันค่ะคิดกลัวจนท้อแต่ก้สู้ค่ะคุณแม่ก้ต้องสู้นะคะ😊😊

สู้ๆนะคะ นี่พึ่งแท้งและพึ่งออกรพ.วันนี้เหมือนกันค่ะ จิตใจแย่ที่สุดเลยค่ะ อาการปกติทุกอย่างเลย มาตรวจเจอความผิดปกติตอน 4 เดือนค่ะ

หมอยังไม่บอกเลยค่ะ หมอนัดพรุ่งนี้ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะบ้านนี้ก็เคยแท้งค่ะแท้งไป3ท้องท้องที่4รอดค่ะตอนนี้4ขวบแล้วและตอนนี้ก็ท้องคนที่5ค่ะได้6เดือนแล้วค่ะ

อย่าคิดมากนะคะแม่ ไว้มีโอกาสค่อยตั้งครรภ์ใหม่นะคะ ส่วนตอนนี้เราก็ดูแลสุขภาพร่างกายและจิตใจเราก่อนนะคะ

เป็นกำลังใจให้แม่นะคะ เค้าคลอดได้33วันแล้วน้องเสียเลย ยังได้อุ้ม ได้เลี้ยง ได้ดูแล ได้ผูกพัน ทำใจยากมากค่ะ

แม่พยายามอยู่ทุกวัน🥺❤️

สู้ๆค่ะ นี่ก็เคยแท้งมา2ครั้งขูดมดลูก พักค่อยมีใหม่ได้ค่ะ ห่างกับคนแรกรอบนึงเลยค่ะ😊 ✌️✌️✌️

ขอบคุณคะ

ทำไมถึงยุติการตั้งครรภ์คะ ตัวเราเองก็ยุติเหมือนกันค่ะ ร้องไห้ทุกวัน