1 ตอบกลับ

คนใกล้ตัวก็ทำหมันแล้วหมันขาดค่ะก็ท้อง คนต่อมากินยาคุมตลอดไม่ดคยหลงลืมวันก็ท้อง กับเพื่อนเรากินยาคุมฉุกเฉินตามที่กล่องเขียนบอกยังท้องเลยค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอาการของคนท้องคนไม่ท้องก็มีสิทธิเป็นได้ค่ะ บ้านนี้ปจดขาด1เดือนกว่า มีอาการเหมือนคนท้องทั้งอ้วก ทั้งเหนื่อยเพลีย กินจุขึ้น นนขึ้น และเหม็นนั่นนี่ตรวจที่ไรก็ขีดเดียว จนไปหาหมอเจาะเลือดปรากฏไม่ท้องค่ะ แค่เครียด เลยทำให้อ้วนขึ้น ประจำเดือนมาช้าค่ะ แต่ถ้าจะให้ดีไปตรวจหน่อยก็ดีนะคะเพื่อมีภาวะแทรกซ้อนอย่างอื่น และเพื่อความสบายใจค่ะ