4 ตอบกลับ

ปลุกค่ะ ต้องกระตุ้นกินทุก 2-3 ชม.ค่ะ ถ้าปลุกแล้วน้องยังไม่ยอมตื่นให้เอานิ้วดีดที่ฝ่าเท้าน้องเบาๆค่ะให้น้องตื่นแล้วเอาหัวนมเขี่ยๆรอบปากกระตุ้นเขากินค่ะ

VIP Member

ถ้าน้องไม่ตื่นปลุกเลยค่ะ ปลุกทุก3ชั่วโมงให้มากินนม ไม่งั้นจะตัวเหลืองเหมือนลูกเรา

ปลุก​คะ​ แต่น้องก็ไม่ยอมกิน​เราเคลีสมากเลยย​เสียใจกลัวลูกต้องกลับไปรพ.อีก

แม่ต้องพยายามเอาเข้าเต้าบ่อยๆนะคะเอาหัวเขี่ยๆปากเขาก่อนเดี๋ยวเขาก็ดูดเอง

ต้องปลุกให้มากินนมค่ะ เป็นเวลา ไม่งั้นเดี๋ยวตัวเหลืองค่ะ