11 ตอบกลับ

ของเราเป็นคนตัวเล็กมากค่ะแต่ท้องออกตั้งแต่สัปดาห์แรกตอนนี้18wพอดีมีแต่คนทักว่าใกล้คลอดแล้วหรอบางทีก็มีคนคนตลอดว่าท้องแฝดหรอ.ของเราอาจจะหนักหวานไปหน่อยค่ะแต่แล้วแต่บางคนค่ะส่วนมากจะออกจริงๆ6เดือนค่ะแม่ไม่ต้องกังวลงับถ้าแม่หมอบอกว่าลูกปกติแข็งแรงดี

ขอบคุณค้าบ

ท้องไม่ออกแต่กินอาหารลงลูกอยู่นะ เราท้องสองแล้วก็ไม่มีหน้าท้องเหมือนกันค่ะแต่ลูกเจริญเติบโตสมบูรณ์ปกติดีค่ะ

ตอนนี้17สัปดาห์ก็ไม่ออกเลยค่าาแค่เหมือนคนมีพุงเท่านั้นเองเห็นเขาบอกว่าจะประมาณ5-6เดือนถึงจะเริ่มเห็นชัดขึ้นนะคะ

เป่นเหมือนกันเลยค่ะนี้18สัปดาห์เเล้วท้องยังเหมือนพุงยุ่เลย

ตอนท้องแรกไม่ค่อยออกค่ะ จนใกล้คลอดยังเพิ่งเหมือน 4-5 เดือนเองค่ะ ถ้าน้ำหนักลูกดี ตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

16w เหมือนกันค่ะ เราท้องใหญ่มาก มีแต่คนทัก แต่ไม่ต้องตกใจนะค่ะ เราเป็นคนเจ้าเนื้อมีพุงเป็นทุนเดิม

ดีใจด้วยนะคะ

นี่ก็ออกมานิดเดียวคะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์คุณหมอบอกไม่ต้องกังวน น้องยังตัวเล็กตามเกณฑ์

อ๋อค้าบ

ใช่คะ อัลตราซาวด์ดูถึงจะรู้ว่าเด็กแข็งแรงคะ บ้านนี้15สัปดาห์แล้วท้องยังไม่ออกเลยคะ

VIP Member

ส่วนตัวท้องแรกเริ่มออกตอน5เดือนมาตอนนี้ท้อง3พอเริ่มได้3เดือนท้องก็ออกแล้วค่ะ

อย่าไปสนใจคำพูดคนอื่นเลยค่ะ ขอให้น้องน้ำหนักดีแข็งแรงก็พอ

ท้อง2ก็ยังไม่ออกเลยค่ะ 14วีค น้องยังจิ๋วๆๆ55

เค้าท้องแรก555

บ้านนี้ท้อง2คะ ออก4เดือนคะ

เค้า4เดือนแล้ว ยังไม่ออกเลย นะจเพราะว่าเค้าตัวเล็กด้วย