26 ตอบกลับ

ลองบอกที่บ้านดีกว่านะคะ ถ้าทำร้ายร่างกายตอนท้องมันไม่ใช่แล้ว อันตรายต่อลูกด้วย อย่างน้อยคุยกับที่บ้านดูน่าจะเพิ่มทางเลือกในการตัดสินใจได้มากขึ้นค่ะ

บอกทางบ้านดีที่สุดค่ะ ไม่ต้องกลัวลูกไม่มีพ่อค่ะ เพราะถ้าพ่อเลวๆทำร้ายร่างกายขนาดนี้ ไม่ต้องมีดีกว่าค่ะ ไม่เป็นผลดีทั้งต่อแม่และลูกค่ะ

บอกที่บ้านเถอะค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะเข้าใจความรู้สึกค่ะ แต่ควรปรึกษาครอบครัวตัวเองค่ะ สู้ๆค่ะ นึกถึงลูกไห้มากๆ

บอกที่บ้านเถอะค่ะ คือทางออกที่ดีที่สุด ช่วงที่านอาจว่าจะดุหน่อยแต่ก้แค่ช่วงๆเท่านั้น เราผ่านมาแล้ว

ตั้งสติค่ะ บอกที่บ้าน ถ้าที่เล่ามาคือความจริง แม่ไม่ควรทนนะคะ ก้าวออกมาดีกว่าค่ะแม่

แม่ออกมาจากจุดนั้นแม่จะพบความสุขที่ดีกว่านะคะ ส่วนตัวเชื่อว่าอย่างนั้นเจอตัวอย่างมาเยอะ เช่นพี่ชายเรา ทำร้าย ตีเมีย ทั้งๆที่ท้อง ก็มี อาจส่งผลคลอดก่อนกำหนด แม่ต้องรักลูกรักตัวเองนะคะ ผู้ชาย​ทำร้ายผู้หญิงแถมท้องด้วยไม่ดีเลยค่ะ เขาไม่รักเราเลยแบบนี้ ใช้อารมณ์​เป็นใหญ่​ เป็นแบบนี้ ก็จะเป็นอีก

บอกทางบ้านดีกว่าค่ะ ปิดไปก็เปล่าประโยชน์ ไม่มีใครดีไปกว่าพ่อกับแม่ของเราแล้วละค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ...คนอื่นให้แนวทางที่ดีแล้วค่ะ..อยู่ตัวเองตัดสินใจเองแล้วค่ะ

ผัวเลิกไปก็เป็นคนอื่นค่ะ เเค่ลูกคือสายเลือด กลับบ้านเถอะค่ะเเม่ สู้ๆนะคะแม่

แจ้งที่บ้านให้ทราบเถอะค่ะ และกลับบ้านเราน่ะค่ะ สู้ๆค่ะ

บอกทางบ้านแล้วกลับบ้านเถอะค่ะ ดีที่สุด สู้สู้นะคะแม่..