12 ตอบกลับ

ลูกสามารถรับรู้อารมณ์เราได้นะคะ แต่ที่สำคัญเลยเครียดมากเกินไปอาจจะเสี่ยงแท้งได้นะคะ ผู้หญิงส่วนมากเวลาเสียใจเครียดมากจะส่งผลไม่กินไม่นอนร้องไห้ และบางท่านอาจจะไม่กินข้าวกินน้ำซึ่งส่งผลไม่ดีเอามากๆเลยค่ะ

ขอบคุนมากนะค้ะ​ ต้องทำเพื่อลูกให้ได้

VIP Member

เราเครียดค่ะ แต่อาศัยบอกลูกว่า เดี๋ยวหม่าม้าก็หายไม่ได้โกดอะไรใคร แค่ยังทำใจให้ร่มๆไม่ได้ 555555 ปล่อยผ่านนะลูก ลูกน่าจะเข้าใจนะคะ

เเม่เครียดลูกก็เครียดค่ะ พยายามหลีกเลี่ยง ไม่ต้องคุยกันเลยถ้าชวนทะเลาะ. หาดูอะไรเรื่อยเปื่อย เเก้เครียดค่ะเเม่

ถ้าแม่เครียดก็จะมีผลโดยตรงส่งผลให้น้องเครียดตามด้วยค่ะ

แม่เครียดลูกก็เครียดคะน้องออกมาจะเลี้ยงยากนะคะ สู้ๆจ๊ะ

ขอบคุนมากนะค้ะ จะพยายามไม่เคลียดไม่มาก

มีผลต่อลูกนะคะ พยายามอย่าเครียดคะ

พยายามอย่าเครียดนะคะเเม่

มีผลต่อลูกโดยตรงค่ะแม่

พยายยามอย่าเครียดนะแม่

เครียดมีผลต่อลูกค่ะ