ท้องได้4เดือนแล้วลูกยังไม่ดิ้นเป็นไรไหมค่ะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ที่จริงทารกในครรภ์ก้ดิ้นค่ะ แต่ว่าตัวยังเล็กอยู่ หรือหน้าท้องคุณแม่อาจจะหนาเลยไม่ค่อยรู้สึกมากค่ะ ช่วงนี้จะรู้สึกแค่เหมือนปลาตอดๆ ถ้า 6 เดือนขึ้นไปจะดิ้นมากขึ้น 7 เดือนนี้สั่นสะเทือนเป็นคบื่นเลยค่ะคุณแม่ ส่วนตัวท้อง 2 แล้วกว่าจะรู้สึกว่าลูกดิ้นแบบตอดๆๆ ก้ เกือบ 5 เดือนค่ะ ตอนนี้ 7 เดือนกว่าดิ้นที สะเทือนทั่วท้องทีเดียวค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
8y ago

ขอบคุณค่ะ

ถ้าท้องแรก ลูกจะยังไม่ดิ้นเราเลยไม่รู้สึก ถ้าท้องสองจะดิ้นเร็วกว่ากัน ค่ะ อีกอย่างยุที่หน้าท้องของเราด้วยนะคะ ว่ามีความหนารึบาง

น้องตัวเล็กอยู่คะ ยังมีพื้นที่ให้เค้าโยกย้ายและเราไม่รู้คะ อีกหน่อยก็จะรู้สึกจนบางครั้งเจ็บคร่า

8y ago

ขอบคุณค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-12011)

4เดือนยังไม่ดิ้นจนเรารู้สึกเท่าไหร่ค่ะรอสัก5เดือนนะคะ

รอสัก5เดือนขึ้นไป ก็จะรู้สึกถึงการดิ้นของลูกเองคะ

แม่บ้านนี้รู้สึกว่าลูกดิ้นตอน5เดือนจ้า

เหมือนกันเลยค้ะ

เราดิ้น6เดือนคะ