131 ตอบกลับ

ผนังท้องเราอาจจะยังหนาอยู่ค่ะ ปกติลูกดิ้นนะคะเราเพียงยังไม่รู้สึกมากขนาดนาน อายุขึ้นมากขึ้นจะผนังท้องจะบางลงค่ะ

เคยเป็นค่ะแม่ตอนลูกสาวคนโตนางดิ้นเบามากๆผิดกับลูกชายเลยค่ะลูกชายทั้งดิ้นทั้งถีบดึกๆคิดว่าฝึกกังฟูอยู่ในท้อง😂😂😂

บ้านนี้ท้องหนา ตัวเราเองอ้วนมากหนัก 100+ รู้สึกตอน 4เข้า 5 เดือนค่ะ ตอนนี้ 6 เดือนแล้ว ชัดเจนมาก ดิ้นแบบท้องกระตุ๊กถี่มากค่ะ

เราก็หนัก100+เหมือนกันค่ะ19วิคแล้วยังแทบไม่รู้สึกว่าลูกดิ้น แต่น้องจะดิ้นแรงขึ้นให้แม่รู้สึกใช่ไหมค่ะแอบกังวลนิดหน่อย

5 เดือนค่ะ รู้สึก ดุ๊บๆเป็นบางครั้ง หลังเริ่มเป็นเวลาค่ะ เวลามีคนพูดเสียงดัง หรือทานของหวานก็จะดิ้นบ้างนิดหน่อย

5 เดือนเหมื่อนกันค่ะ มีดึบๆแต่ถ้าเอามือไปสัมผัสจะยังไม่รู้สึกค่ะ อยากให้น้องดิ้นเร็วๆ กลัวน้องไม่แข็งแรง 😂

5เดือนบ้านนี้รุ้สึกคะ เวลาอยุ่เฉยๆและก่อนนอน กลางวันแม่เดินเยอะไม่ค่อยรุ้สึก ตอนนี้เริ่ม6เริ่มชัดและแรงขึ้น

VIP Member

ลองเปิดเพลงดู แล้ววางโทรสับบนท้องตรง สะดือเปิดเสียงเบาๆ เปิดทุกๆวัน แล้วจะเห็นพัฒนาการของลูกในท้องดิ้น

เราก็ไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ จะเบามากตอนนี้6เดือนกว่ารู้สึกเริ่มแรงขึ้นเรื่อยๆแล้วค่ะอดใจรออีกนิดเนอะ

26สัปดาห์แล้ว ไม่ค่อยรู้สึกว่าน้องดิ้นเหมือนกันค่ะ แต่คุณหมอบอกน้องปกติ แอบกังวลเหมือนกันค่ะท้องแรก

บ้านนี้5เดือนเหมือนกันขนานท้องที่3แร้วยังไม่ดิ้นเรยบ้างครั้งก้อตอดบ้างวันก้อไม่รู้สึกเรย