9 ตอบกลับ

ถ้าคุณแม่ร้องขอซาวท้อง จะเสียเงินคะ ราคาขึ้นอยู่กับรพ. แต่ถ้าเป็นคุณหมอสั่งให้ซาวโดนที่คุณแม่ไม่ได้ร้องขอ จะไม่เสียเงิน ไม่เชื่อลองถามคุณหมอดูคะ ว่าอยากซาวดูเพศ คุณหมอก็จะบอกราคา

ขอบคุณมากนะคะ คุณหมอนัดซาวด์วันที่ 16 เดือนหน้าค่ะ บอกว่าท้องเล็กเกิน เลยสอบถามพยาบาลหน้าห้องตรวจเขาบอกว่าไม่เสียเงินค่ะแต่แอบลุ้นว่าคุณหมอจะบอกเพศน้องไหม

ประกันสังคมรอบแรกซาวฟรี ครั้งต่อไป400ค่ะโรงบาลรัฐ เพราะบ้านนี้ก็ใช่ประกันสังคมอยู่ ถ้า3D 4Dก็อยู่อีกราคาของแต่ละโรงบาล

บางทีขึ้นอยู่กับคุณหมอค่ะ ถ้าคุณหมอเห็นสมควรต้องซาวน์บางทีก็ไม่เสียเงินค่ะ ต้องดูเป็นกรณีไปนะคะ

มีประกันสังคมไม่เสียค่ะแต่สำรองไปหน่อยก็ดีค่ะบางอย่างประกันไม่จ่ายให้ค่ะ

ซาวด์ที่คลีนิคก้ไม่กี่ร้อยค่ะ 3d600บางคลีนิคนะคะ

ซาวฟรี2ครั้งค่ะครั้งต่อไปเสียเงินเองค่ะ

ไม่นะค่ะ ฝากฟรี ซาวด์ฟรีค่ะ

ไม่เสียค่ะ