6 ตอบกลับ

VIP Member

แจ้งย้ายสิทธิบัตรทองไปพื้นที่ที่เราจะคลอดคะ รอดำเนินการ15วัน ก่ย้ายได้แล้วคะ ให้เจ้าบ้านรับรองว่าเราอยุ่บ้านหลังนั้นแล้วไปยื่นเรื่องที่โรงบาลได้เลยคะเอกสารประกอบการขอ สำเนาทะเบียนบ้าน เจ้าบ้านสำเนาบัตรประชาชนเจ้าบ้าน และเอกสาร ของคนคลอดคะ

ได้ส่งปกส.เองต่อมั้ยคะ ตรวจสอบสิทธิ์หรือยังว่าตัวเองสิทธิ์อะไร ถ้า30บาท ไปรพรัฐบาลก็เสียน้อยค่ะ แต่ถ้ามีปกส.อยู่ ก็เบิกได้ตามกำหนดของปกสค่ะ ลองศึกษาข้อมูลก่อนนะ

ตรวจสอบสิทธิ์ ที่เวป สปสช.ดูก่อนคะ ถ้าประกันสังคมขาด จะขึ้นสิทธิ์บัตรทอง ว่าเรามีสิทธิ์ที่ไหน แล้วไปขอแจ้งย้ายตามคะแนะนำ คอมเม้นล่างเลยคะ ยังมีเวลา

บ้านนี้คลอดต่างจังหวัดค่ะไม่มีบัตรทองหรือประกันอะไรเลยคลอดในตัวเมืองอยู่ห้องพิเศษรวมทั้งหมดสองหมื่นนิดๆค่ะ

น่าจะเสียเงินประมาณ1000-3000 เพราะต่างจังหวัดไม่แพงคะ

แม่ไม่มีสิทธิ์บัตรทองหรอค่ะ