34 ตอบกลับ

ถ้าแฟนเราตอบกลับมาแบบนี้ จะเอาตีนถีบยอดหน้าเลยแหละ🙄 พูดแบบนี้มาได้ไง๊กันนนน แม่ก็เตรียมใจไว้หน่อยสักครึ่งล่ะกัน

เตรียมไว้แล้วคะ😭

VIP Member

เอ่อแบบนี้ก็ไม่ไหวนะคะ​ ยิ่งเราท้องเค้ายิ่งต้องเข้าใจเราสิ แต่ยังไงคุณ​แม่ก็อย่าเครียดมากนะคะสู้ๆคะ

คนแบบนี้ปล่อยคะคุณแม่ถ้าเขาคิดแต่เรื่องแบบนั้นเอาเวลาอยู่กับตัวน้อยสนใจตัวน้อยดีกว่าค่ะ

Super Mum

ถ้าจะตอบแบบนี้ แม่ก็เตรียมใจไว้บ้างเถอะค่ะ แต่อย่าเครียดเพราะคงไม่ส่งผลดีต่อลูกในท้อง

VIP Member

ทำใจไว้ดีกว่าค่ะ ในเมื่อเขาเป็นแบบนี้ อยู่ไปคงไม่มีความสุขถ้าไม่คิดจะเปลี่ยนตัวเอง

สู้ๆนะคะถ้าแม่ไม่มีภาวะแท้งคุกคามก็สามารถมีอะไรกับแฟนได้นะคะแต่อย่าแรงนะคะ

ก็บอกว่าเดี๋ยวรอคลอดก่อนจะทำหุ่นสวยๆแล้วให้เพื่อนหาหนุ่มให้บ้าง ตอกหน้าไปเลย

ใช่ค่ะคุณเเม่ความเห็นด้านบนพูดดีค่ะเเม่บ้านนี้ก็เคยพูดกับสามีค่ะว่า เราท้องเราคงวิ่งไล่ตามเธอไม่ไหวนะรอเราคลอดก่อนเธอจะรู้ว่าเราทำเธอได้ไหม...5555เเม่บ้านนี้เป็นคนเอาจริงทำจริงค่ะ เเม่คิดเสมอค่ะว่าลูกสำคัญที่สุดส่วนสามีทิ้งก็คือคนอื่นเเละเเม่บ้านนี้เห็นคุณค่าตัวเองค่ะเรามีค่ามีศักดิ์ศรี เเม่บ้านนี้จะไม่ให้สามีมาหยามได้ค่ะถ้าไม่ดีทิ้งทันทีไม่มีคำว่าอภัยเพราะอภัยให้กับคนที่พร้อมเปลี่ยนเเปลงค่ะถ้าไม่เปลี่ยนแปลงเเละยังทำร้ายหักหามน้ำใจกันเตรียมจบค่ะเเม่บ้านนี้เป็นคนเด็ดขาด

ถ้าคนรักครอบครัวเขาจะไม่พูดแบบนี้...ผู้ชายเอาสมองส่วนไหนคิด...ไม่มีความอดทน

ถ้าพูดขนาดนี้มีตบเลยจ้า ท้องลูกหมาอยู่รึไง พูดจาไม่รักษาน้ำใจแม่กับลูกเลย

รู้สึกน้อยใจเค้า เวลาเค้าหลับก็ชอบมองฟน้าเค้าแล้วร้อง 😭รู้สึกไม่ไง้ใจเค้าแล้ว ขนาดพึ่งจะโดนหมอสั่งห้ามเดินมาก ห้ามมีไรกันไม่ถึงอาทิตเอง เพราะเจ็บท้องเวลานอน หมอเลยฉีดยากันแท้งมาให้ เค้ายังไม่สนใจเลย😭

.... คืออ เลิกดีมั้ยคะ ไม่ก็ตบสักที ล้อเล่นนะคะ พูดคุยกันด้วยเหตุผลดี ๆ ค่ะ