8 ตอบกลับ

ตั้งกะท้องทะเลาะกะแฟน 2-3 ครั้ง ร้องให้เสียใจหนักมากเราเป็นคนอารมณ์ร้าย เวลาร้องให้เหมือนใจจะขาด ท้องแข็งปั้นเป็นก้อนเลย แฟนก็พยายามทำให้เราเบาลง แต่ยากมากถ้าใด้ร้อง คิดว่ากระทบกับลูกโดยตรงเลยนะ พยายามปล่อยวางแล้วใม่อยากเครียด แฟนก็สงสารลูกด้วย พยายามทำความเข้าใจกันมากขึ้นค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ กระทบถึงลูกนะคะแม่รู้สึกยังไงลูกก็รู้สึกเหทือนกันค่ะ คนเเก่บอกว่าตอนท้องเครียด ออกมาเลี้ยงยากนะคะ บ้านนี้ก็กังวลอยู่เหมือนกันค่ะแต่มีแต่เรื่องเครียดๆ

ถ้าตอนนี้อยู่บ้านสามี.แม่ลองห่างกับสามีสักวัน2วัน.กลับไปอยู่บ้านนะคะ.อาจจะช่วยได้.

มีผลกระทบนะคะ พยายามทำตัวเองให้มีความสุขค่ะ เพื่อลูก สู้ๆค่ะ ถอยออกมาง่ายกว่า

ตีเลยหรอคะ แม่ควรออกห่างจากสามีสักพักนะคะ เพื่อตัวแม่เองและลูกในท้องด้วย

สอบถามหน่อยคะ พอดีพึ่ง34+4 วิค ท้องใหญ่มาก ตกมาก จะมีเเววจะคลอดเร็วๆไหมคะ

Super Mum

มีผลนะคะ พยายามอย่าเครียดค่ะคุณแม่ อดทนเพื่อตัวเล็กค่ะ

เลิกจ้า จะทนทำไม