9 ตอบกลับ

นอนตะแคงซ้าย ขวา สลับค่ะ ส่วนหงายก็นอนได้ เราก็ชอบนอนหงาย นอนคว่ำ ตอนนี้7เดือนกว่า เวลานอนหงาย จะหายใจไม่ออกล่ะ ลองฝืนดูอาการเหมือนเราจะขาดใจนะตอนนั้นเลย ถึงเวลาที่นอนไม่ได้ร่างกายจะบอกเราเอง ส่วนนอนคว่ำเราหาหมอนมารองหัวเหน่า เว้นท้อง และหมอนรองหน้าอกค่ะ แค่นอนให้หายเมื่อย และกลับมานอนตะแคง ค่อยๆปรับหาท่าที่นอนสบายที่สุดค่ะ ยิ่งท้องแก่ยิ่ง อึดอัด ยิ่งหาท่านอนยาก กว่าจะหลับได้แต่ละคืน

ใช่เลยค่ะ. คืนๆนึงกว่าจะได้หลับ. ก็ตะแจ้งแล้วอ่ะค่ะ. เพลียมากก ขอบคุณค่ะ^^

นอนหงายเลือดตะไปเลี้ยงหัวใจลูกไม่ทันได้คร้ต้องนอนตะแคงอย่างเดียวไม่ซ้ายก้ขวาคร้อีกอย่างถุงตั้งครรภ์จะติดหลังคร้เสี่ยงต่อการคลอดยากคร้

เราท้องน้องเช็คก็นอนในท่าหงายตลอดนะคะ ท้องก็ใหญ่แต่หายใจปกติไม่ติดขัดนอนได้นะคะ

VIP Member

ตะแคงซ้าย ก่ายหมอน ปลายเท้าสูงกว่าระดับหัวใจ เรานอนจนชิน😂

นอนตะแคงซ้ายเมื่อยก็ตะแคงขวา สลับกันได้ ไม่ควรนอนหงายค่ะ

VIP Member

นอนตะเเคงช้าบขวาสลับคะอย่านอนหงายบ่อยน้องจะอึดอัด

บ้านนี้ลืมตัวนอนหงายตลอด แต่ไม่เป็นไรหรอกค่ะ

ควรนอนตะแคงช้ายขวาสลับกันคะ

นอนตะแคงซ้ายจ้า