2 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราแฟนทำงานคนเดียว ได้เงินมาก็บ่นว่าเราใช้เยอะทั้งๆที่เอาไปซื้อนมซื้อของลูก ทำงานเองไม่ได้ก็แบบนี้ล่ะค่ะ

นี้แหละคะความเห็นแก่ตัว. พอเราขอไปทำงานก็พูดว่าจะทิ้งลูกไปหาผัวใหม่หรอ. พูดไรก็ไม่ได้. ค่อยขัดตลอดแต่ทีพี่น้องพูดนี้กับฟัง. เขาเคยบอกให้ไล่เมียออกจากบ้านก็ไล่. ไม่เคยคิดถึงหัวอกเรากับลูก. (คนจีนโครตเห็นแก่ตัว. ที่ครอบครัวเขาทำดีพูดดีด้วยทุกวันนี้ก็เพราะเขาอยากได้ลูกไป. เพราะคนจีนชอบหลานชายหรือลูกชายมาก)

เป็นเราจะชวนสามีแยกออกมาอยู่ต่างหากค่ะ

ชวนแล้วคะ. แต่ผลที่ได้คือทะเลาะกัน. อ้างนู้นอ้างนี้. คนเคยสบายแล้วให้มาลำบากเขาคงไม่เอาหรอกคะ